ngan_trang_2610

cũng không sớm đâu, hồi mình lớp 6 lớp 7 bọn bạn chưa tiếp cận internet mà cũng xem rồi đấy

web đen thì nhiều vô tội vạ, có chặn cũng không hết

mình nghĩ bác nên trực tiếp nói chuyện với con

Kamron

càng chặn nó càng cố tìm cách coi thôi, làm công tác tư tưởng có lẽ tốt hơn, mưa dầm thấm lâu

vẽ cho hưu chạy đúng đường còn hơn để nó tự tìm đường chạy, lỡ trúng bẫy con sói nào đó thì xác định

changhieu2002

Con em nó xả stress ý mòa haha, mún khắc phục thj` pạn faj làm như zj nà:

Nếu xàj máy bàn thj` nên để ở chỗ nào mà người trong nhà hay ra vào để em nó không zám bật

DK_2

Tốt nhất bạn để máy ở chỗ thoáng mát đong người, ví dụ phòng khách

hoaivu_009

tốt nhất cứ chuyển máy vi tính ra phóng khách hay chỗ hay có người qua lại , lá sẽ hạng chế dc ngay thoy , không nên để máy trog phòng riêng của nó nữa... con gái vãi thật

quangtrungks7a

Tốt nhất em nghĩ bác nên dùng phần mềm quản lý, cái này thì nhiều lắm, lên gg seach. với lại con bác cũng đang tuổi lớn, cũng cần có chút không gian riêng tư.

Bác cho cháu nó tham gia thêm vào các hoạt động ngoại khoá khác.

Đừng cấm vào mạng càng cấm thì sẽ gây ra tò mò. Có khi còn khó kiểm soát hơn.

bác nên cài trend micro ý ,nó có phần ứng dụng bảo vệ trẻ con tốt lắm ,chặn theo độ tuổi 1 phát là xong ngay .ngoài ra thì nó bảo vệ máy bác khỏi virut nữa bác ak .

Cháu từng xài qua trend micro có mấy cái ứng dụng chú xem thử nếu hợp thì chú xài nhé

nó có nhiều chức năng lắm nhưng chỉ nói tới chức năng chú cần thôi

3.Bảng tham khảo chặn các trang web liên quan tới dộ tuổi , ( cái này do text trên dt ,nhưng trên pc các chức năng cũng y như vậy luôn )

chú chỉ cần chọn độ tuổi là nó sẽ khóa tất cả những gì không phù hợp

Các chủ đề có liên quan khác