Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By giaiky2007
#647039 Con gái học lớp 6 và đang ngỉ hè ,t cho cháu xài máy tính ở nhà có internet .cháu học giỏi nhưng mà có 1 điều mà t e sợ là t vô tình thấy lược sử khá nhiều web nhạy cảm .tui muốn các bạn chỉ giúp tui phần mềm chặn được các web đen .Xin Thank các bạn .
By night_stars_girl
By Graham
#647042 muốn chặn thì đơn giản. có 2 cách

c1: bác cài phần mềm diệt virut KIS 2013 (key diễn đàn mình nhiều lắm, k thì inbox mình cho mấy cái) sau đó đặt mật khẩu. khi truy cập vào các web có phần mềm độc hại hay xxx sẽ yêu cầu nhập mật khẩu

c2: bác mở c:\windows\system32\drivers\etc\host bằng notepad. sau đó bác viết thêm vào cuối theo "cú pháp" như sau
Code: 127.0.0.1 "tên web xxx" sau đó lưu lại

tuy nhiên chặn thì chỉ chặn được ở nàh thôi, lỡ đâu em nó ra quán thì cũng bó tay. tốt nhất là nên nói trược tiếp với nó.

p/s: trước cũng có 1 topic kiểu này nhưng là con trai 15tuổi
By tieuyentubaby
#647043 Tham khảo một số phần mềm hay tải file host đã add list web đen bị chặn Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

P/S: Theo cháu nghĩ chú không chỉ chặn thôi, mà phải giáo dục em ấy về vấn đề phim ảnh web 18+, những tác hại khi truy cập vào để em tự giác chứ chặn mà không nói gì, em ấy sẽ tò mò thêm thôi, những lần sang dùng Internet nhà bạn, rồi quán net....thì sao???
By rosewillow27
#647044 Bạn chủ thớt chú ý , hiện nay , mạng VNPT có chương trình mạng internet xanh . Tên là internet green . Chuyển qua đi , rồi dùng chế độ đó , nó sẽ bảo vệ con bạn khỏi những trang web độc hại . Cước phỉ rẻ nha
By Croydon
#647045 chặn chỉ là vấn đề tạm thời có thể tham khảo các cách của những bạn ở trên nhưng mình nghĩ là nên giáo dục theo độ tuổi cho nó (ý mình là giáo dục giới tính á), ở tuổi của nó bây giờ đã cần hiểu biết rồi nếu không nắm tay dẫn nó đi để nó tự tìm đường đi tới lúc té bụi té bờ ở đâu thì khổ lắm.
By HEHE_BLOG
#647046 chặn WEB đen không mang lại hiệu quả đâu , chặn trang này nó vào trang khác , hay có chặn tất ở nhà thì nó sẽ ra net hay đâu đấy để xem

Chị cần chặn dc cái tư tưởng của nó thì mới hiệu quả nếu khôg nó phưỡn bụng ra đấy thì khổ , khoảng cách từ xem phim==> nghiện phim ==> nghiện sex ==> mang bầu không xa lắm đâu
By tear_backflow
#647047 chặn WEB đen không mang lại hiệu quả đâu , chặn trang này nó vào trang khác , hay có chặn tất ở nhà thì nó sẽ ra net hay đâu đấy để xem

Chị cần chặn dc cái tư tưởng của nó thì mới hiệu quả nếu khôg nó phưỡn bụng ra đấy thì khổ , khoảng cách từ xem phim==> nghiện phim ==> nghiện sex ==> mang bầu không xa lắm đâu con gái nó phức tạp hơn con trai nỏ ở chỗ đó
By beanh_1112
#647049 Ôi con gái 12 tuổi đã thế rồi sao. Chặn nó lại đi, cấm xài net vài bữa chờ anh em xử lý đi.
Kết nối đề xuất: