Jamal

sao lại không có ai bàn j` về Returnil Virtual System 2008 thế nhỉ. Thằng này sử dụng khá hiệu quả đó chứ: Có thể đóng băng ngay mà không cần restart, tạo 1 phân vùng ảo(tự tạo 1 local disk để dự phòng) có thể lựa chọn được các file or folder để update. Ví dụ bạn muốn update cho 1 chương trình diệt virus nào đó trong phần file manager của chương trình bạn chỉ cần add file đó vào. khi nào bạn update xong thì bạn lại update cho file đó(nếu ai cần tìm hiểu sâu thì pm) mỗi tội nó chỉ đóng băng được 1 ổ duy nhất mà nó được cài lên. Còn deep freeze load khá chậm với các máy có cấu hình thấp. Còn cái Shadow Defender 1.0 có chức năng khá giống với RVS nhưng không bít nó đã xuất hiện lỗi j` chưa và đóng băng được mấy phân vùng ổ cứng cho mình xin ý kiến

Cawrdav

Hix, chắc để mình cài lại windows rồi sử dụng cái SD này cho chắc (tại máy nhà mình hơi bị tưng tửng). Thank bạn nhiều lắm Bạn có chắc là cài lại windows mà đã hết virus chưa. Format hết làm lại ổ cho ngon lành

Nhưng Chú Ý, Nếu Trước Khi Đóng Băng Mà Máy Bạn Nhiễm Virus Thì Nó Sẽ Bên Dưới Là Danh Sách Các Thư Mục Được Bỏ Qua Trong Phân Vùng C: Đóng Băng, Các Thư Mục Này Không Chịu ảnh Hưởng Của SD.
Ặc. Vậy là n~ file này sẽ không được đóng băng à. Trong RVS thì n~ file trong file manager vẫn được đóng băng vẫn chịu ảnh hưởng của RVS chỉ khi nào bạn cần thêm thông tin j` thì bạn nháy chuột và chọn update cho thư mục là được. chức năng này của RVS phải nói là vượt trội hơn tất cả các chương trình # đó

Walsh

ac toàn ga` nói chuyện dóng bang mà con cãi nhau em lam hàng net 5 nam rồi thay hết linh kiên rồi trù ô cúng vì em dùng deepfree mà dao này co xài thêm Returnil Virtual System 2008 cũng thấy dược không co chuyên hong hoc ji` may chay rât ỗn có sao đâu

sarsnoel1285_fx

ac toàn ga` nói chuyện dóng bang mà con cãi nhau em lam hàng net 5 nam rồi thay hết linh kiên rồi trù ô cúng vì em dùng deepfree mà dao này co xài thêm Returnil Virtual System 2008 cũng thấy dược không co chuyên hong hoc ji` may chay rât ỗn có sao đâu

mathip_mahop_9x

mình hỏi chút, đóng băng như vậy thì khi mình tải dữ liệu thêm về máy từ net, cài thêm soft thì restart có mất dữ liệu ko

thuyxinhgai2411

mình hỏi chút, đóng băng như vậy thì khi mình tải dữ liệu thêm về máy từ net, cài thêm soft thì restart có mất dữ liệu không sau khi restart thì toàn bộ dữ liệu trong ổ bạn đã đóng băng sẽ mất hoàn toàn. Nếu bạn tải về ổ nào đó mà không chịu ảnh hưởng của băng thì vẫn còn

mythungoc

NÓI KHOÁT không SỢ NGƯỜI KHÁC CƯỜI CÓ MÁY VITINH NÀO MÀ ỔN ĐỊNH TRÊN 2NAM CHẶT ĐẦU TUI RA mình thấy vietbang1012 nói đúng đó cá bạn thử để ý xem nếu máy cha5y tốt thì thôi chứ chỉ lổi nhỏ là cả hệ dhxp cung xong theo khoi repair gì hết_ các bạn dùng máy tính là bao mà dám khẳng định là ok.mình đả dùng máy tính hon 10 NAM mà thay may thằng đóng băng đó là sợ còn hơn là gì nửa_thử đi thgian sau sẽ biết hihihihi(0k)vietbang1012 Bạn muốn chạy ổn định mấy năm? Mình sẽ chạy cho mà xem

Mình không dám nói dùng máy tính lâu, chỉ thật sự sử dụng từ 2003 (trước đó mua không nổi )

Theo kinh nghiệm của mình: Nếu máy đã cài đặt sạch, đủ sau đó đóng băng bằng Deep Freeze thì nó sẽ chạy mượt mà từ năm này qua tháng kia.

Có bạn nói mỗi lần khởi động là mỗi lần format thì hơi lạ. Nếu Format thì dữ liệu ban đầu sao lại còn nguyên (một số máy có 1 phân vùng vẫn chạy tốt, chứng tỏ nó không lưu dự phòng).

Mình nghĩ tất cả các thao tác liên quan đến việc GHI lên đĩa sẽ được thực hiện GIẢ (tức là can thiệp vào thao tác ghi của Hệ điều hành, chuyển hướng sang file ảo nào đó do nó tạo ra). hay gần đây Bkis cũng có thông báo có loại vius tấn công cả Deep Freeze (Nó không Ghi bằng dịch vụ của hệ điều hành mà dùng ngắt BIOS ghi thẳng vào cấu trúc của đĩa) mà thằng Deep Freeze vẫn chạy bình thường!

Tuy nhiên, có lẽ do kinh nghiệm sử dụng chưa nhiều nên nếu máy nào đóng băng mà gỡ băng một vài lần để cài thêm hay gỡ bỏ trình đóng băng thì máy tính đó sẽ bị trục trặc, thỉnh thoảng bị màn hình xanh chết chóc (lúc tắt hay lúc khởi động). Mình quản lí phòng máy, nên nếu muốn cài thêm thì hay tạo thêm file ghost hay ghost lại cài vô rồi đóng băng, chứ ít khi dùng cách mở băng (chỉ mở 1 hay 2 lần)

Có gì sơ suất mong các pro chỉ giáo thêm. Thanks

mình thấy lúc trước Deep freeze khá nổi, nhưng giờ thấy Shadow Defender còn good hơn

---------- Bài thêm lúc 22:46 ---------- Bài trước là lúc 22:45 ----------

dù sao cũng hạn chế, khi nào thiết lắm mới dùng đến, chủ yếu dành cho net thui

tnqnt_tnqnt

Chà, có nhiều bạn hiểu sai về vấn đề đóng băng máy tính quá, Có bạn bảo nó như format mỗi lần khởi động lại ? Bạn thử tiến hành Format 1 ổ cứng xem mất bao lâu ? ít nhất là 3-6 phút, nhưng phần mềm đóng băng thì không mất thêm một phút nào cho việc khởi động cả, bởi vì cơ chế của nó không phải như Format.

Khi được cài đặt, các chương trình đóng băng sẽ cố định phân vùng đã được chọn, số dung lượng còn lại dành cho việc lưu trữ dữ liệu ảo, mỗi lần khởi động máy thì nó không phải là xóa dữ liệu kiểu đơn thuần như các bạn thấy trong windows đâu mà sẽ có một cách xóa gọi là HarrdDissk Direct Clearn, nôm na là làm cho phân vùng trở về nguyên trạng, đó chính là lí do vì sao bạn copy dữ liệu vào một nơi rồi khởi động lại, sau đó dùng trình khôi phục dữ liệu sẽ không thấy đâu cả.

Mình đã dùng Shadow Defender 3 năm, ổ cứng vẫn khỏe như trâu, thậm chí rất ít bị trục trặc hay bad sector như các ổ khác, vì nó chống hiện tượng phân mảnh dưc liệu rất hiệu quả, hệ thống chạy cực mượt.

Nói chung Vì mục đích mà dùng, ai không thích thì thôi chứ đừng đổ oan cho nó về cái này hay hỏng cái kia, nếu nói về hại thì phải nói mấy trò chơi nặng kí như War với Vice City kìa, nó làm cho nhiệt độ ổ cứng đến 50 độ thì còn hại hơn gấp mấy lần.

Nếu không tin thì bạn hãy dùng 1 phần mềm kiểm tra độ ổn định ổ cứng sau 2 năm sử dụng trình đóng băng, nó vẫn y nguyên.
bạn nói rất đúng ,đóng băng còn không hại máy bằng trình antivirus game,làm ổ cứng tăng nhiệt độ còn hại ổ cứng hơn.Nếu đóng băng hại ổ cứng chắc ngoài quán họ sập tiệm luôn mất

Các chủ đề có liên quan khác