duydung_dao85

Hiện mình đang dùng Safari cho windows 8 pro, mình có 2 điều cần hỏi

1. Làm thế nào để thêm extention IDM vào safari

2. Làm thế nào cài đặt cách hiện của safari dưới taskbar như FF ( các bạn xem hình sẽ hiểu)

Thank mọi người nhiều

hoang_thu_phong

Câu hỏi thường gặp giữa IDM vs Safari
Với câu hỏi thứ 2 thì bạn kéo thẳng biểu tượng của nó xuống

kéo là kéo thế nào bạn, cái này như cái IE nhưng IE có phần cài đặt zô cài lại là được, còn cái safari này không được

Delman

kéo là kéo thế nào bạn, cái này như cái IE nhưng IE có phần cài đặt zô cài lại là được, còn cái safari này không được Add on IDM CC có cho firefox, gc và ie nhưng lại không có cho safari

Kéo thẳng xuống thôi bạn Kéo biểu tượng nó xuống dưới khay đó

Add on IDM CC có cho firefox, gc và ie nhưng lại không có cho safari

Kéo thẳng xuống thôi bạn Kéo biểu tượng nó xuống dưới khay đó
bạn không hiểu câu thứ 2 của 1 rồi, câu đó ý là, mình đã kéo biểu tượng xuống khay rồi, vấn đề là khi mở tab thứ 2, thứ 3 của safari thì nó hiện lên cái lớp như cánh quạt đó, chứ không có hiện 1 biểu tượng ban đầu như FF, làm mình thấy khó chịu

trong hình trên cả ff và safari đều được mở nhiều tab và nhìn vào thấy sự khác biệt đó, mình muốn nó giống ff luôn

bạn không hiểu câu thứ 2 của 1 rồi, câu đó ý là, mình đã kéo biểu tượng xuống khay rồi, vấn đề là khi mở tab thứ 2, thứ 3 của safari thì nó hiện lên cái lớp như cánh quạt đó, chứ không có hiện 1 biểu tượng ban đầu như FF, làm mình thấy khó chịu

trong hình trên cả ff và safari đều được mở nhiều tab và nhìn vào thấy sự khác biệt đó, mình muốn nó giống ff luôn À à rồi Tại mình đọc không kỹ Mình thấy như thế nó cũng khó nhìn gì đâu, nhưng mà bạn thử cách bên dưới xem, hi vọng là đúng ý bạn muốn

Bạn chuột phải vào thanh taskbar --> properties --> tick ô Group similar taskbar buttons.

Euen

À à rồi Tại mình đọc không kỹ Mình thấy như thế nó cũng khó nhìn gì đâu, nhưng mà bạn thử cách bên dưới xem, hi vọng là đúng ý bạn muốn

Bạn chuột phải vào thanh taskbar --> properties --> tick ô Group similar taskbar buttons.
chính xác là làm như bạn này nói là OK đó. Nhớ là tích vào ô "ghim vào thanh tác vụ" nhé

Barnhardo

Phi anh ơi kiếm cho e link safari cho windows 8.e trung tuyết Vãi vào cả đây nữa

Hiện giờ chỉ có trên windows 7 là max thôi ^^

Xài trình duyệt khác đi ^^ Nhiều cái ngon hơn mà

Zechariah

Vãi vào cả đây nữa

Hiện giờ chỉ có trên windows 7 là max thôi ^^

Xài trình duyệt khác đi ^^ Nhiều cái ngon hơn mà

Trên Windows 8 Vẫn Sài Được Safari bình thường nhé

click chuột phải vào safari dưới taskbar đang mở chọn:

-Pin this program to taskbar để đặt vào taskbar ... Đã có thỳ sẽ là unpin this .....

(Thêm nữa).. bạn thick kiểu taskbar như của XP thỳ

-Properties (taskbar) -> taskbar -> taskbar buttons ...

Các chủ đề có liên quan khác