Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By duydung_dao85
#642639 Hiện mình đang dùng Safari cho windows 8 pro, mình có 2 điều cần hỏi

1. Làm thế nào để thêm extention IDM vào safari

2. Làm thế nào cài đặt cách hiện của safari dưới taskbar như FF ( các bạn xem hình sẽ hiểu)
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Thank mọi người nhiều
By quyenthiendac
By Delman
#642686 kéo là kéo thế nào bạn, cái này như cái IE nhưng IE có phần cài đặt zô cài lại là được, còn cái safari này không được Add on IDM CC có cho firefox, gc và ie nhưng lại không có cho safari

Kéo thẳng xuống thôi bạn Kéo biểu tượng nó xuống dưới khay đó
By yeulam_laiyeu_lailam_potay
#642687 Add on IDM CC có cho firefox, gc và ie nhưng lại không có cho safari

Kéo thẳng xuống thôi bạn Kéo biểu tượng nó xuống dưới khay đó
bạn không hiểu câu thứ 2 của 1 rồi, câu đó ý là, mình đã kéo biểu tượng xuống khay rồi, vấn đề là khi mở tab thứ 2, thứ 3 của safari thì nó hiện lên cái lớp như cánh quạt đó, chứ không có hiện 1 biểu tượng ban đầu như FF, làm mình thấy khó chịu

trong hình trên cả ff và safari đều được mở nhiều tab và nhìn vào thấy sự khác biệt đó, mình muốn nó giống ff luôn
By traitim_ngheonan
#642688 bạn không hiểu câu thứ 2 của 1 rồi, câu đó ý là, mình đã kéo biểu tượng xuống khay rồi, vấn đề là khi mở tab thứ 2, thứ 3 của safari thì nó hiện lên cái lớp như cánh quạt đó, chứ không có hiện 1 biểu tượng ban đầu như FF, làm mình thấy khó chịu

trong hình trên cả ff và safari đều được mở nhiều tab và nhìn vào thấy sự khác biệt đó, mình muốn nó giống ff luôn À à rồi Tại mình đọc không kỹ Mình thấy như thế nó cũng khó nhìn gì đâu, nhưng mà bạn thử cách bên dưới xem, hi vọng là đúng ý bạn muốn

Bạn chuột phải vào thanh taskbar --> properties --> tick ô Group similar taskbar buttons.
By Euen
#642715 À à rồi Tại mình đọc không kỹ Mình thấy như thế nó cũng khó nhìn gì đâu, nhưng mà bạn thử cách bên dưới xem, hi vọng là đúng ý bạn muốn

Bạn chuột phải vào thanh taskbar --> properties --> tick ô Group similar taskbar buttons.
chính xác là làm như bạn này nói là OK đó. Nhớ là tích vào ô "ghim vào thanh tác vụ" nhé
Kết nối đề xuất:
Nơi này có anh English Lyrics
Synonym dictionary