Tình hình là mình muốn download game Đột kích bằng IDM, download nữa chừng là mạng của mình lại ngắt kết nối...Resume thì nó chạy lại từ đầu...Cả nhà cho mình hỏi cách resume tiếp đoạn đã tải vừa rồi với??? Ngồi cả ngày rồi mà download chưa được gì...

Mong mọi người giúp với...

Vance

bạn ấn vô link nguồn , nó sẽ chạy ra 1 link mới , lấy link đó dán vào cái muốn resume sau đó thử lại

Mình thữ cách đó nhưng vẫn chạy lại từ đầu...Mà dán đồng thời link mới vào address và referer ak bạn?

good_friends801

muốn resume được thì chỉ có cách trước khi tắt idm nhấn vào Yes chỗ Resume ý,,còn không nhấn vào mà tắt thì chạy lại từ đầu thôi

những cách khác phức tạp , có khi tùy link được link ko, tốn time mò thêm thôi

Cace

cũng tùy theo link thôi bạn, bạn nói rõ là đang download games đó ở trang nào nhé

Tình hình là mình muốn download game Đột kích bằng IDM, download nữa chừng là mạng của mình lại ngắt kết nối...Resume thì nó chạy lại từ đầu...Cả nhà cho mình hỏi cách resume tiếp đoạn đã tải vừa rồi với??? Ngồi cả ngày rồi mà download chưa được gì...

Mong mọi người giúp với... Bước 1:

Bạn vào file đang down dở (vd: ABC.flv) ở IDM rồi kick Resume như bình thường sau đó đương nhiên nó sẽ xuất hiện 1 bảng nhỏ báo là: "Cannot resume downloading the file..." Bước này bạn cứ click chọn OK để nó lấy lại link download.

Bước 2:

Bạn click nút "Download" thì IDM sẽ bắt link và nó tên file đó sẽ trở thành ABC_2.FLV. Ở bước này bạn đừng click "Start download" ngay mà bạn hãy click vào "Download later".

Bước 3:

Bạn trở lại khung cửa sổ IDM, vào click chuột phải vào file "ABC_2.FLV" chọn "Properties", copy đường link ở ô "Address" rồi sau đó bạn lại mở khung "Properties" của file cũ "ABC.flv" lên rồi paste đường link mới copy vào Ô "Address" của file cũ "ABC.flv".

Cuối cùng các bạn ra ngoài và click "Resume" file cũ là OK.

Mình đã làm và OK 100% đó.

hoxuan_tai

1, Để hiện file ẩn

2, Vào C:\Users\Tên người dùng\AppData\Roaming\IDM\DwnlData tìm folder chứa file cần resume ( lưu ý tên folder có thể bị thay đổi thì dựa vào ngày giờ down để xác định cho đúng)

3, Cut toàn bộ các file trong folder TRỪ file text ra chỗ khác

4, vào IDM xóa link cần resume sau đó download lại link đó, đợi down được vài giây thì pause, vào đường dẫn trên tìm folder vừa down, xóa các file khác TRỪ file text, sau đó cut các file vừa cut ở bước 3 vào folder mới down, xong ấn Start IDM là file đã resume thành công

Các chủ đề có liên quan khác