nguyenduyduhv

Trước mình dùng windows 7, cài KMP thấy rất thú vị là ở chỗ là khi đang xem phim mà có điện thoại là âm lượng của KMP tự giảm dần về 0.

Nói chung là khi có sóng điện thoại ở gần là nó tự giảm âm lượng

Từ khi cài windows 8, cài lại KMP thì không thấy chức năng này nữa, chả hiểu ở thiết đặt nó ở chỗ nào, bạn nào biết thì chỉ mình với?

Bạn nào dùng KMP thử xem có chức năng này hok.

Ai biết chức năng thú vị nào của KMP thì chỉ mọi người với nha. @@!

yennhu_02

lần đầu tiên nghe đến có việc này, vừa test trên win8 chả thấy gì khác biệt, để lát chuyển win7 test lại phát nữa xem thế nào

thuydu1984

nó nhận biết sóng điện thoại bằng cách nào ?

xung quanh ta có vô số sóng điện từ sao nó phân biệt được

muốn nhận được sóng điện từ thì phần cứng máy tính phải có thiết bị đó, chứ không phải do phần mềm

theo mình nghĩ thì hoàn toàn không thể có chuyện đó

He0_Style

Chưa bao giờ nghe đến vụ này

Bác hướng dẫn anh em làm trên windows 7 với

lowe_star_love

Hoàn toàn không chém gió nha

hồi đó mình test suốt mà, bật KMP chỉ gọi 900 cho điện thoại lại gần laptop là nó tự giảm âm lượng về tới 0 luôn.

Bác làm em hơi bị ngạc nhiên đó, làm sao KMP nhận biết được sóng di động được, nó chỉ là một trình chơi media thôi mà Em xài lâu nay cũng chưa hề nghe đến "chức năng" này của KMP luôn đó

nó nhận biết sóng điện thoại bằng cách nào ?

xung quanh ta có vô số sóng điện từ sao nó phân biệt được

muốn nhận được sóng điện từ thì phần cứng máy tính phải có thiết bị đó, chứ không phải do phần mềm

theo mình nghĩ thì hoàn toàn không thể có chuyện đó Có chứ nếu cái loa để cạnh cái điện thoại và cái loa có gắn thêm cái cảm biến âm thanh

no_mi172

Cái này là do loa ngoài của bạn đó, Loa ngoài cũng có tác động khi có điện thoại để gần, chẳng hạn bạn để loa ngoài trên bàn, điện thoại cũng để trên bàn thì nó có tình trạn bất thường như nghe rè hơn, tiếng ồm hay có khi mất tiếng... Đây là tình trạng không phải do KMP đâu nhé

Các chủ đề có liên quan khác