jugenklinsman

Chào cả nhà , mình mới mua 1 con laptop chạy windows 8 , vui sướng chưa được nhiêu thì gặp phải vấn đề về download . Mình đã tải IDM 6.15 silent + idm cc nhưng khi ấn download từ utube or mp3 thì FF bị đứng , cứ nghĩ IDM 6.15 mới nêndown mấy bản 6.13 về xai , cũng bị vậy . Vào Chrome thì không hiện thanh download . Mình gà IT , mong các bạn pro vào chỉ dạy , mình cần download khá gấp ...

kokotsk2003

trường hợp này mình cũng bị trên FF, khi IDM bắt 1 số link nó làm FF đơ 1 thời gian ngắn 1 phut đổ lại có khi nhiều hơn, cho đến lúc IDM ăn được cai link thì mới ổn định lại

Mình cũng không biết khắc phục ra sao thôi thì chờ chút cũng qua

Ghazanfar

Bạn cài bản khác của FireFox xem tình hình có khá khẩm hơn là bao không?

Chrome không hiện thanh download:

1. Bạn nhấn Ctrl + H --> tiện ích mở rộng --> bật cái IDM Integration lên (nếu chưa có thì lên google tìm kiếm từ khoá IDM CC cho Google chrome rồi cài vào).

2. Bạn mở IDM --> options --> tick vào google chrome.

playboy_102

Nên dùng Chrome tương thích với windows 8 hơn. FireFox dùng một tiến trình nên bị Win... ghét, cả IE cũng... không ưa. các bạn cứ thử xem, nếu Ram bạn khoảng 2GB thử mở chừng 10 trang Chrome, xong đóng lại và cũng 10 trang đó mở với FF.

vds_df

Nên dùng Chrome tương thích với windows 8 hơn. FireFox dùng một tiến trình nên bị Win... ghét, cả IE cũng... không ưa. các bạn cứ thử xem, nếu Ram bạn khoảng 2GB thử mở chừng 10 trang Chrome, xong đóng lại và cũng 10 trang đó mở với FF. đúng là fan Chrome,mình xài firefox mở 50 trang củng chẳng thành vấn đề.

firefox thì xài bản v21 thui vào trang chủ mà down

angel_indream

đúng là fan Chrome,mình xài firefox mở 50 trang củng chẳng thành vấn đề.

firefox thì xài bản v21 thui vào trang chủ mà down Không có chuyện Fan với chẳng Fan, đang nói về windows 8 và FireFox. Mình không dùng FireFox sao? Với mình cái gì tốt thì công nhận là tốt, xấu là xấu chứ không phải không dùng nghe người ta dùng thì... ghét, là Fan. Máy mình có cài BKAV đâu, tại sao mình lại luôn đề nghị dùng BKAV khi cần. Fan à! Mệt vì một câu nói.

thang_ha69

Không có chuyện Fan với chẳng Fan, đang nói về windows 8 và FireFox. Mình không dùng FireFox sao? Với mình cái gì tốt thì công nhận là tốt, xấu là xấu chứ không phải không dùng nghe người ta dùng thì... ghét, là Fan. Máy mình có cài BKAV đâu, tại sao mình lại luôn đề nghị dùng BKAV khi cần. Fan à! Mệt vì một câu nói. Mình thì có 2 GB ram thôi, Win8,firefox,chrome lúc nào cũng update mới nhất (đua đòi). Cài vài cái extension vào chrome mở chục tab để 1 lúc là máy cứ not respond nhé (full ram ), firefox vẫn chạy ngon lành, về tốc độ thì 2 thằng đều nhanh coi như không có gì khác biệt, hỗ trợ bắt link thì chrome hít khói nhé. Firefox chỉ còn bất tiện ở chỗ sync phải có key chưa dùng tài khoản trực tiếp như chrome nên nhiều khi đi máy khác muốn đồng bộ bất tiện hơn chút thôi.