thanhloan1404

cách học cài windows dễ nhất là mượn thêm cái laptop để bên cạnh vào google tìm "hướng dẫn cài windows bằng hình ảnh hay video" rồi vừa cài vừa xem hướng dẫn.thế là ngon ngay.đầu tiên mình cài cũng làm thế

ngocdiep160688

Trích dẫn từ ๑۩۞۩๑_Rose™_ ๑۩۞۩๑;17729302:
đề nghị chân thành chủ top không mang máy ra quán cài, mất tiền, ngồi bấm mấy nút, chờ tầm 1h là lấy dc 100k, phí lắm

lên vnzoom tìm cách cài win, tự học,

ko thì down bản ghost về, onekey bật lên ==> 15' thôi

good luck[/QUOTE

ngày xưa a t hướng dẫn cài wa mạng.t làm theo cũng tải cái gì đó mà a t pảo về,sau đó chạy nên.xanh rì màn hình và k chat đk với a nữa.kết quả.k dùng máy mấy hum.

COBE_THIENTHACH

nếu không biết cài windows thì xem đây:

trước hết cần down Driver Genius( nhớ Cr-ack nhá) và chuyển toàn bộ bản setup các phần mềm sang ổ D hay E, mà phải cài Driver Genius sang ổ D hay E nhá.

dùng driver genius sao lưu lại toàn bộ driver thành 1 file autosetup rồi để file ấy sang ổ D hay E (xem cụ thể trên topic khác).

cài lại windows theo hướng dẫn trên mạng thôi, cái này không làm dc nữa mình cũng chịu(trong khi cài nhớ chọn format ổ C đi nhá).

sau khi cài windows thì kick vô cái file autosetup mình bảo ở trên rồi next... đợi 1 lúc nó sẽ cài lại toàn bộ driver cho máy của bạn.

để yên tâm nữa trong vấn đề chơi game bạn lên trang dll-file.com down toàn bộ các file d3dx9...dll, d3dx10..dll, d3dx11...dll, nhớ là down file zip chứ đừng down file fix.

thế là xong rồi nhá.

.

nếu không biết cài windows thì xem đây:

trước hết cần down Driver Genius( nhớ Cr-ack nhá) và chuyển toàn bộ bản setup các phần mềm sang ổ D hay E, mà phải cài Driver Genius sang ổ D hay E nhá.

dùng driver genius sao lưu lại toàn bộ driver thành 1 file autosetup rồi để file ấy sang ổ D hay E (xem cụ thể trên topic khác).

cài lại windows theo hướng dẫn trên mạng thôi, cái này không làm dc nữa mình cũng chịu(trong khi cài nhớ chọn format ổ C đi nhá).

sau khi cài windows thì kick vô cái file autosetup mình bảo ở trên rồi next... đợi 1 lúc nó sẽ cài lại toàn bộ driver cho máy của bạn.

để yên tâm nữa trong vấn đề chơi game bạn lên trang dll-file.com down toàn bộ các file d3dx9...dll, d3dx10..dll, d3dx11...dll, nhớ là down file zip chứ đừng down file fix.

thế là xong rồi nhá.

. uk,dù sao cũng thank p đã hướng dẫn.nhưng đọc xong t k hỉu gì hít.

Bertin

ui.win t k có tí kiến thức nào..t có xem video cài windows nhưng chẳng hỉu gì.mà khi lúc cài lại thì máy k hoạt động ,t k xem video đk thì k pít làm thế nào. ghi ra giấy đi bạn, tập nhớ thôi, làm 1 lần quen tay rùi thì lần sau ghost 5' là xong, nhớ là càng ghi chi tiết càng tốt, xem thật kỹ các clip, nếu thực sự không làm nổi thì gọi thợ cài, nhân tiện học nghề lun

hangpthanh

mình cài windows xong, cài driver quan trọng, vài phần mềm quan trọng, xong rồi tạo 1 file ghost, lâu lâu máy chậm, máy lỗi thì chỉ cần bung ghost, chắc tầm 20 phút là xong

vietcuonghn97

ồ. bạn này từ chiều đến giờ mà vẫn chưa chọn được giải pháp sao?

nếu ngại vọ, ngại học hỏi thì sáng mai ra quán người ta làm cho.

mất có 100k não bộ đỡ phải làm việc - cũng đáng giá mà.

mình cài windows xong, cài driver quan trọng, vài phần mềm quan trọng, xong rồi tạo 1 file ghost, lâu lâu máy chậm, máy lỗi thì chỉ cần bung ghost, chắc tầm 20 phút là xong nghe có vẻ đơn giản nhỉ.chắc t sẽ học cái nì.nhưng bung ghost thì chưa hỉu lắm.í là mở ghost hả p ?

gian_ho

Thôi khuyên thớt mang ra quán mà cài, mất 100k tiền ngu vậy bít ngu mà vẫn mất thì t thành đần ùi p

dieuanh1996

máy tính của t vẫn bình thường,chỉ bị một số lỗi nhỏ(nhưng t k pít sửa lại,chắc đk gần 2 năm t chưa cài lại windows ùinhư vậy t có nên cài lại windows không?t ra quán đk pít phí cài 100k/1 lần cài.giá như vậy có cài đk k?mong các pạn chỉ zùm t với? +Nếu máy của bạn có lỗi nhỏ nhưng không ảnh hưởng gì nhiều đến nhu cầu sử dụng thì không cần cài lại windows (đấy là theo mình nghĩ)

+Bạn có hỏi là giá cài windows xp là 100k/lần có cài được không?.Mình xin trả lời là giá cài windows 100k là quá cao nếu không muốn nói là thằng kĩ thuật viên đó chém rất ác

+Bạn có thể học cách cài đặt windows 7 qua google để cài vào máy bạn đỡ phải mang ra quán bớt được chút tiền.Cách cài windows7 khá là dễ bạn à

+Nếu máy của bạn có lỗi nhỏ nhưng không ảnh hưởng gì nhiều đến nhu cầu sử dụng thì không cần cài lại windows (đấy là theo mình nghĩ)

+Bạn có hỏi là giá cài windows xp là 100k/lần có cài được không?.Mình xin trả lời là giá cài windows 100k là quá cao nếu không muốn nói là thằng kĩ thuật viên đó chém rất ác

+Bạn có thể học cách cài đặt windows 7 qua google để cài vào máy bạn đỡ phải mang ra quán bớt được chút tiền.Cách cài windows7 khá là dễ bạn à uk,thank p.

Frasier

ồ. bạn này từ chiều đến giờ mà vẫn chưa chọn được giải pháp sao?

nếu ngại vọ, ngại học hỏi thì sáng mai ra quán người ta làm cho.

mất có 100k não bộ đỡ phải làm việc - cũng đáng giá mà. uk.dù sao cũng thank p.

rua1410

Cài lại đi, chứ lo gì, cơ mà cài windows có 50k ah, đâu mà 100k ghê vậy

Gian

Đồng ý với ý kiến của phongkien79 , quan trọng vẫn là tay nghề của KTV

Cũng không hẵn, cài windows rất dễ nhưng cái quan trọng của nó là cách sử dụng soft, tối ưu, tinh chỉnh để cho máy hoạt động ổn định nhất, ít gây ra chậm máy trong quá trình dùng, ít lỗi nhất. Cái này tuỳ vào trình độ của kỹ thuật viên. Trên diễn đàn mình các mem vẫn cứ than trời đất về lỗi máy tùm lum đấy, trong quá trình hỗ trợ thì mình thấy đa số là do cài không đúng, sử dụng không đúng dẫn đến máy chạy chậm và lỗi ngày càng nhiều

p/s: nói chung thì khi bạn đã tham gia diễn đàn thì chắc đã có một số kiến thức cơ bản về tin học rồi, vì vậy tự cài thì vẫn hay hơn, nhưng nên học kinh nghiệm cài cho đúng để tránh phiền phức sau này Đồng ý với bác này luôn,qua trọng là sử dụng và cài đặt soft như thế nào

thuylinh9x_cp

Tập cài windows đi cu cậu. Tự mình cài có niềm vui của nó. Có gì thắc mắc thì cứ lên đây mà hỏi a e trong diễn đàn. Nói chung ai cũng nhiệt tình mà.

Các chủ đề có liên quan khác