Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By kuyeongthanh
#621828 ANh em trên diễn đàn có thể cho mình biết cách khắc phục tình trạng này được không, và có chương trình nào có thể giảm bớt dung lượng CPU bị chiếm dụng của FF với!

Hiện mình đang dùng chương trình Advanced SystemCare nhưng lại không thể tối ưu cho máy được, nhìn FF đổi đuôi mà thương xót cho CPU sắp sửa ra đi sớm, quạt quay ù ù nóng, hic.
By hangptt95
By henry_hoangvu87
#622030 chỉ có FF mới đổi đuôi nhanh thôi, nó kẹp 2 file đổi 1 lần nên em thích nhưng lại chiếm mã CPU.

Còn Video Converter thì lâu, Wondershare Video Converter thì bị chèn cái biểu tượng của nó chính giữa phim,

vậy còn phần mềm nào tốt nữa đâu!
By saobang9x_cz
#622031 chỉ có FF mới đổi đuôi nhanh thôi, nó kẹp 2 file đổi 1 lần nên em thích nhưng lại chiếm mã CPU.

Còn Video Converter thì lâu, Wondershare Video Converter thì bị chèn cái biểu tượng của nó chính giữa phim,

vậy còn phần mềm nào tốt nữa đâu! Wondershare bạn bảo bị chèn biểu tượng vào giữa phim là do bạn chưa Cr-ack phần mềm thôi Bạn sang đây download bản full của phần mềm này về là giải quyết được mọi vấn đề
Key bản quyền nha bạn
By xuanlove_93
#622032 khi convert video với codec x264 thì dù có dùng phần mềm nào cũng chiếm 100% CPU thôi, nhưng được cái video đẹp dung lượng nhẹ , nếu không muốn nó chiếm nhiều vậy thì khi convert chọn codec mpeg 4 ấy , chỉ ngốn tầm 50% CPU , nhưng video sau khi convert dung lượng nặng chất lượng xấu hơn chút và nếu bạn xài laptop thì không nên convert nhiều ,máy nóng mau hư đừng hỏi, còn nếu muốn convert thì chọn convert với codec mpeg 4 ấy đỡ ngốn cpu hơn
Kết nối đề xuất: