rockfan_u2

Tình hình là mình đang dùng bộ Adobe CS6 trên windows 8 pro 64bit, trước cài Adobe Aplication Manager để tải về và cài Photoshop, Illustrator .v.v...

Nó down về rồi cài kiểu gì mà thành 2 bộ 32 bit và 64 bit, rất tốn tài nguyên máy, vào program file(x86) xóa thử photoshop 32bit vào recycle bin rồi chạy bản 64bit thì thấy chậm hẳn lại

ngoài ra Adobe Manager báo lỗi update Illustrator CS6 "Error log file location: C:\Program Files (x86)\Common Files\Adobe\Installers" mà cái thư mục installers to lù lù ở trong đường dẫn đó chứ đâu có mất.

và mỗi lần mở máy tính là lại hiện thông báo update lỗi lên màn hình, rất bực mình. Hôm nay vào Your Uninstaller để gỡ quách nó đi nhưng hoàn toàn không thấy Adobe Aplication Manager + Photoshop+ Illustrator trong danh sách các phần mềm cài đặt, chỉ thấy mỗi Acrobat + Adobe Flash, cứ như mấy thằng kia trở thành một phần của windows rồi ấy, không cho gỡ ra (lúc mới cài vào thì vẫn thấy).

giờ mình có mấy câu hỏi:

1. liệu có nên "xóa tay" bằng cách xóa bản 32bit đi, chỉ dùng bản 64 ko? vì khá là tốn dung lượng HDD.

2. cách xử lý cái lỗi update kia của Illustrator

3. Giờ muốn gỡ Adobe Aplication Manager thì tìm nó ở đâu vậy?

Mọi người ai biết thì giúp với

gol_lele

1. Bạn xoá đi --> sau đó xem cái 2 có khắc phục được không?

2. Cách này tham khảo được

- Bạn download adobe cleaner tool:
- Chạy file đó --> bạn tìm đến Creative Cloud --> Cleanup selected --> done để gỡ Adobe Application Manager

Dinsmore

1. Bạn xoá đi --> sau đó xem cái 2 có khắc phục được không?

2. Cách này tham khảo được

- Bạn download adobe cleaner tool:

- Chạy file đó --> bạn tìm đến Creative Cloud --> Cleanup selected --> done để gỡ Adobe Application Manager
gỡ ra rồi giờ ngồi cài lại

lúc mới cài thì vẫn có trong danh sách phần mềm đã cài, sau biến mất mới ức chế thanks bác

Tình hình là dù có chọn full installer nhưng chỉ gỡ được các phần mềm thôi, còn riêng cái Aplication Manager ẩn rất sâu trong windows thì chịu không thể nào gỡ ra được

giờ dùng nó cài lại thì lại cài đặt cả 2 phiên bản 32 và 64bit rất củ chuối

quannguyen_90

Tình hình là dù có chọn full installer nhưng chỉ gỡ được các phần mềm thôi, còn riêng cái Aplication Manager ẩn rất sâu trong windows thì chịu không thể nào gỡ ra được

giờ dùng nó cài lại thì lại cài đặt cả 2 phiên bản 32 và 64bit rất củ chuối Mình xem trên diễn đàn adobe thì cái mà mình nói bên trên với cái application đó là một bạn ạ Mà không thì dùng portable lẹ nhất

hoang_0510

tại sao bọn Adobe lại không cho gỡ bỏ cái chết tiệt đó ra nhỉ? Rất là khó chịu với nó vì cứ mở máy là nó lại hiện lên. Máy mình windows 8 mình không dùng portable được bạn à, trước dùng xong báo lỗi adobe reader hay acrobat ngay

Mantotohpa

tại sao bọn Adobe lại không cho gỡ bỏ cái chết tiệt đó ra nhỉ? Rất là khó chịu với nó vì cứ mở máy là nó lại hiện lên. Máy mình windows 8 mình không dùng portable được bạn à, trước dùng xong báo lỗi adobe reader hay acrobat ngay Mà sao bạn không download riêng ra mà cài chứ cài chung với cái application manager kia làm gì chớ
And:

Các chủ đề có liên quan khác