truc20061990

ko update nên mới có lỗi như bạn

ngoài ra IDM bản mới còn có hỗ trợ extension trong Chrome nên nếu không update bạn sẽ gặp một số lỗi về Flash IDM không liên quan gì đến flash ở đây cả bạn ah.

Tại sao bạn nên cập nhật trình duyệ và IDM ?

- Với trình duyệt : với những bản mới hơn thì thường là những bản vá lỗi, nâng cấp hay thêm mới chức năng nào đó, cải thiện tốc độ... DO đó khuyên các bạn nên cập nhật bản mới nhất

- Với IDM : khi có cập nhật mới thì bạn chưa chắc đã cần cập nhật mới nếu bạn dùng mà không thấy lỗi gì. Quan trọng nhất là IDM vẫn hỗ trợ tốt cho trình duyệt bạn đang sử dụng.

no_promises1026

.....

Muốn hiện 6.15 thì mời bạn update Mình Update lên 6.15b7 từ ngày 24/03/13 rồi bạn àh. Cái hình chụp bạn cũng thấy.

greenagervn

Vòng vo 1 hồi mới hiểu

Bạn đang dùng bản 6.14,bản hiện tại trên trang chủ là 6.15,vì lí do nào đó (hosts,AV..) chặn nên chỉ hiển thị thông tin update nhưng lại không cho phép máy update phiên bản mới

Muốn hiện 6.15 thì mời bạn update Bạn vẫn chưa hiểu @@

Bạn đó vào about thì báo là 6.15 b7 nhưng ở giao diện chính vẫn ghi là 6.14 chứ không phải là không cho update

Mình Update lên 6.15b7 từ ngày 22/03/13 rồi bạn àh. Cái hình chụp bạn cũng thấy. Bạn hãy gỡ bỏ hoàn toàn và cài lại

huonggdxh

IDM không liên quan gì đến flash ở đây cả bạn ah.

Tại sao bạn nên cập nhật trình duyệ và IDM ?

- Với trình duyệt : với những bản mới hơn thì thường là những bản vá lỗi, nâng cấp hay thêm mới chức năng nào đó, cải thiện tốc độ... DO đó khuyên các bạn nên cập nhật bản mới nhất

- Với IDM : khi có cập nhật mới thì bạn chưa chắc đã cần cập nhật mới nếu bạn dùng mà không thấy lỗi gì. Quan trọng nhất là IDM vẫn hỗ trợ tốt cho trình duyệt bạn đang sử dụng. vẫn có đấy,bạn có thể gặp nhiều người kêu ca về chuyện nghe nhạc,xem phim trực tuyến không được,bắt phải download đầy trên 4rum

trangany_1988

inh dung goole chrom ma sao tu nhien no không bat link dowload nhi ma toan vo may thoi la sao

ban chi minh cach bat link tu dong voi dung cho google chrom

thanks

hoaithuan

Chủ pic hướng dẫn mình sửa lỗi tự động download nhạc (mp3) video (mp4, flv,...) được ko?

ngoài cách xóa trong file types ra thì còn cách nào ko? THANK!

army_quan

inh dung goole chrom ma sao tu nhien no không bat link dowload nhi ma toan vo may thoi la sao

ban chi minh cach bat link tu dong voi dung cho google chrom

thanks Phiền bạn dùng tiếng việt,mình không dịch được

Bạn vào Option trong IDM.trong tab vừa mở bạn tích dấu vào Use Advanced Browser Integration xong thử khởi động lại xem đã được chưa

frui_drop

vẫn có đấy,bạn có thể gặp nhiều người kêu ca về chuyện nghe nhạc,xem phim trực tuyến không được,bắt phải download đầy trên 4rum Cái đó không liên quan gì đến flash bạn ah, cái đó chỉnh 1 chút là được.Thông thường chỉ cần xóa file mở rộng trong IDM đi là được

Bạn vẫn chưa hiểu @@

Bạn đó vào about thì báo là 6.15 b7 nhưng ở giao diện chính vẫn ghi là 6.14 chứ không phải là không cho update

Bạn hãy gỡ bỏ hoàn toàn và cài lại Như tên tiêu đề....................

Tất cả những lỗi về IDM mình nhận sửa hết

Vì thấy topic ghi sửa mọi lổi idm, nên hỏi xem có cách nào ko.

Nếu không sửa được cứ để vậy dùng vì cũng không ảnh hưởng gì quá trình download. Mà đó là nhiệm vụ chính của idm.

leonox_1506

Chủ pic hướng dẫn mình sửa lỗi tự động download nhạc (mp3) video (mp4, flv,...) được ko?

ngoài cách xóa trong file types ra thì còn cách nào ko? THANK! Cái này còn tùy vào tình trạng máy đó thế nào. Lỗi do bạn chỉnh lại IDM hay mặc định ngay lúc đầu ( lần cài IDM đầu tiên ) đã lỗi. Nhưng tốt nhất bạn xóa phần mở rộng đó là được, không ảnh hưởng j cả

Nếu không sửa được cứ để vậy dùng vì cũng không ảnh hưởng gì quá trình download. Mà đó là nhiệm vụ chính của idm. Đúng là nó không ảnh hưởng j cả. Nhưng nếu muốn thì cứ gỡ ra thử thôi. Cái này có thể có nguyên nhân : do trước kia dùng patch hay silence, hay do quyền quản trị của windows 8

Brandan

ngoài cách xóa trong file types ra thì còn cách nào ko? THANK! Vừa nói đến lỗi flash có người kêu liền nè

Đầu tiên bạn download 2 cái này

vào lại IDM trong file type bạn chọn default hết rồi ok

xong đó tắt hết các trình duyệt + Yahoo cài đặt 2 bản đó

xong vào Chrome bạn gõ lên address Chrome://plugins,nhìn sang góc phải ấn vào chữ chi tiết
mở 1 tab mới,rùi đóng tab plugins xong rồi tắt chrome (lưu ý,làm theo thứ tự để plugins có hiệu lực)

Xong

chọn Open Location của chrome

vào đó chọn folder tên 25.0.1364.172 hay tương tự,chọn tiếp pepper flash,trong đó có 2 file,bạn xóa file *dll đi là xong

puppylove543

Nếu không sửa được cứ để vậy dùng vì cũng không ảnh hưởng gì quá trình download. Mà đó là nhiệm vụ chính của idm. lỗi này chả quan trọng đâu,tải được là ổn rồi D

nduynt

mình thật sự không hiểu ý bạn. khi bạn load 1 file nhạc trên nền web thì bạn sẽ thấy 1 thanh công cụ của IDM gần với bài nhạc đang phát.

nếu bạn muốn tải về thì ấn vào đó - IDM sẽ hiển thị bảng thông báo tải = như vậy IDM tải có 1 lần chứ mấy. tại sao lại nói down thêm lần 2?

ý bạn là trình duyệt đã load về 1 lần là tải lần 1, IDM lại tiếp tục vào host của web và tải là lần 2phải ko? đây là do bạn nói không rõ thôi.

Chắc vậy wa , bạn có cách hướng dẫn mình

traitimlamlo_19

+Vị trí :Cái này không phải sửa mà do vị trí ngẫu nhiên của Chrome ai bảo là vị trí đặt thanh downlaod không sửa được

bạn chỉ cần để chuột vào rìa của thanh idm, rùi kéo lên vị trí cần đặt là được

mr_huy_2004

ai bảo là vị trí đặt thanh downlaod không sửa được

bạn chỉ cần để chuột vào rìa của thanh idm, rùi kéo lên vị trí cần đặt là được bạn này nói đúng! like

Chắc vậy wa , bạn có cách hướng dẫn mình theo mình nghĩ , để tiết kiệm dung lượng tải về của mạng dùng Dcom hay mạng dây trả tiền theo lưu lượng thì chúng ta có thể disable các add on IDM trong trình duyệt web, hay thiết đặt lại tùy chọn cho IDM để nó tải ngay khi bạn vào 1 web nhạc nào đó. như vậy web sẽ không load nhạc được, còn IDM sẽ tải ngay khi vào, như thế này người dùng sẽ được nge offline - và theo nghĩa là coi như tải 1 lần cho 1 bài hát.

ý nghĩa như mình hiểu: 1 file nhạc 4MB - IDM tải lun 4MB xún, còn web không load = không mất 4MB nếu thiết đặt bắt IDM tải ngay khi vào web nhạc.

Durwyn

hok hiểu sao đôi khi mình down nó lại báo lỗi là không phát hiện ra tên file cần down, phải đổi tên khác

Các chủ đề có liên quan khác