Chào các bác

Tình trạng của em là thỉnh thoảng khi Suspend máy ảo thì lại bị treo và giật giật tầm 3 phút mới hoạt động lại bình thường.

Máy em mới ráp được 6 tháng, lúc đầu chạy rất ngon suspend 2 3 máy 1 lượt vẫn chẳng sao.

Ko biết có phải do HDD không nữa ?

Em hiện đang dùng Vmware Workstation v9.0.2 build-1031769.

Đã cài và dùng thử từ phiên bản 7 8 và 9 hết rồi mà vẫn vậy, cài lại windows các kiểu vẫn thế.

puppylove543

dùng máy ảo nó chiếm nhiều tài nguyên đó mà, không có gì phải lo nhé bạn Máy tớ Ram 8GB, set máy ảo chỉ có 512MB thôi mà cũng treo treo.

Chán quá..

Máy tớ Ram 8GB, set máy ảo chỉ có 512MB thôi mà cũng treo treo.

Chán quá.. không quan trọng ram, quan trọng là chipset kìa, nhưng dù là chip gì thì nó cũng chiếm dụng tối đa để chạy thôi

kha_li

không quan trọng ram, quan trọng là chipset kìa, nhưng dù là chip gì thì nó cũng chiếm dụng tối đa để chạy thôi Sr vì đã rep trễ, CPU tớ dùng là i5-3570 cậu nhé.. :-s

Rõ chán.. không biết phải làm sao nữa

Tính đổi qua Virrtual Box xài mà bất tiện cả đôi đường.

Khi Suspend máy ảo hay tắt Vmware đi nó cứ đơ đơ tầm 2 3 phút mới lại bình thường các bạn ạ, bực bội quá...

Sr vì đã rep trễ, CPU tớ dùng là i5-3570 cậu nhé.. :-s

Khi Suspend máy ảo hay tắt Vmware đi nó cứ đơ đơ tầm 2 3 phút mới lại bình thường các bạn ạ, bực bội quá... Cấu hình của bạn mạnh vậy mà giật à, mình thì chỉ Core i3-2310M, ram 4GB mà chạy máy ảo có bị gì đâu, mình cũng dùng ver 9

Deependu

Khi Suspend máy ảo hay tắt Vmware đi nó cứ đơ đơ tầm 2 3 phút mới lại bình thường các bạn ạ...

Up lên nhờ các bạn góp ý ạ, hồi đó không bị tự nhiên giờ dở chứng nó lại bị tầm 2 tháng nay.

y3u_la_kj_ji

Sr vì đã rep trễ, CPU tớ dùng là i5-3570 cậu nhé.. :-s

Khi Suspend máy ảo hay tắt Vmware đi nó cứ đơ đơ tầm 2 3 phút mới lại bình thường các bạn ạ, bực bội quá... oh, cấu hình thế này thì cao hơn máy mình mấy bậc rồi, lỗi giật giật đơ đơ này lạ nhỉ

trời, cấu hình khủng vậy mà giật gì bác, có chém gió không đó... mình dùng PC đây, Inter pentium (R) 2 CPUs Ram 2GB đây, chạy 1 lượt 5 máy nè nhưng 5 máy thì máy mình phải bấm từ từ , còn giảm xuống 4 máy thì khỏe re như bò kéo xe đây!

nguoitanoi

trời, cấu hình khủng vậy mà giật gì bác, có chém gió không đó... mình dùng PC đây, Inter pentium (R) 2 CPUs Ram 2GB đây, chạy 1 lượt 5 máy nè nhưng 5 máy thì máy mình phải bấm từ từ , còn giảm xuống 4 máy thì khỏe re như bò kéo xe đây! Uhm cũng không biết nguyên nhân nữa, khi suspend máy ảo hay tắt vmware đi là nó giật giật khoản 3 phút là hết.

Giống như ổ bị Bad hay là ổ chạy quá tốc độ vậy..

** Nếu được nhờ các bạn Teamview sang xem giúp em với ạ

Các chủ đề có liên quan khác