ht.minhit

Hôm nay không hiểu sao tự nhiên Chrome bị dở chứng thế nào mà vào không được, mình đã thử gỡ ra cài lại mà vẫn không được, chạy thử bản Portable mà vẫn vậy, không hiểu sao nữa, ai có biết về vấn đề này tư vấn giùm mình với

Đây là hình ảnh khi mở Chrome

anhkeen

có thể nói rõ hơn không bạn! các trình duyệt web bạn vẫn vô mạng bình thường hay sao?

Gỡ ra cài lại..Gỡ phải sạch..C/user/.../ Appdata..Trong 3 thư con trong Appdata..xem có gì dính dáng đến Chrome thì xóa hết đi

Vào Regedit nữa..có những cái gì chorome tồn đọng trong đó xóa hết

Quét rác bằng các chổi chuyên dụng cho máy tính..Dùng tool Diskclear của windows xóa trước..xóa cả clear system file, tiếp theo đùng phầ mềm hãng thứ 3 cài vào..quét nốt..

Xong khởi động lại máy..cài lại chờ rôm..

ngocanhvip2008

có thể nói rõ hơn không bạn! các trình duyệt web bạn vẫn vô mạng bình thường hay sao? Gỡ ra cài lại..Gỡ phải sạch..C/user/.../ Appdata..Trong 3 thư con trong Appdata..xem có gì dính dáng đến Chrome thì xóa hết đi

Vào Regedit nữa..có những cái gì chorome tồn đọng trong đó xóa hết

Quét rác bằng các chổi chuyên dụng cho máy tính..Dùng tool Diskclear của windows xóa trước..xóa cả clear system file, tiếp theo đùng phầ mềm hãng thứ 3 cài vào..quét nốt..

Xong khởi động lại máy..cài lại chờ rôm.. mình đã làm như thế nhưng không hiệu quả, trong khi IE, Opera, FireFox vẫn bình thường, còn Chrome thì ngay cả bản Portable vẫn không được, không biết đây là lỗi gì nữa, 2 hình ở trên là hình mở nó và thử nhập 1 địa chỉ, nó không động tĩnh gì hết

mylove_honey

bạn làm theo cách này thử xem sao

tắt chức năng proxy của chrome thử xem sao bạn nhé

tungonline24gio

Phần mềm này độc đáo nhất thế giới..Thường thì các soft..cài vào mặc định nằm tại Programs file, Riên anh này thì lại nằm mãi trong user../..Và dung lượng cài đặt cũng thuộc hạng nặng nhất thế giới về trình duyệt

Bản thân nó ăn ram cũng cao nhất..lại chiếm bộ nhớ C lớn,có khi còn tranh chấp với file hệ thống windows để làm việc thì hay bị lỗi là chuyện dễ xảy ra khi cái gì nó cũng khác người như thế.

tui đã đoạn tuyệt với chờ rôm từ bản 19

ga_con85

Công nhận h Chrome ăn ram khủng khiếp thật
Phần mềm này độc đáo nhất thế giới..Thường thì các soft..cài vào mặc định nằm tại Programs file, Riên anh này thì lại nằm mãi trong user../..Và dung lượng cài đặt cũng thuộc hạng nặng nhất thế giới về trình duyệt

Bản thân nó ăn ram cũng cao nhất..lại chiếm bộ nhớ C lớn,có khi còn tranh chấp với file hệ thống windows để làm việc thì hay bị lỗi là chuyện dễ xảy ra khi cái gì nó cũng khác người như thế.

tui đã đoạn tuyệt với chờ rôm từ bản 19

blue_dream_1212

Dọn rác .. history .. cache ... thử xem !!

=.=" bỏ GC cho rùi .. tốn ram khủng ... xài firefox đỡ hơn .. hay IE 10 !!!

cocomc09

có đồng chí nào giải quyết được tình hình của chủ thớt ko? gấu mình cũng dính hệt thế

. Bệnh này khó sửa lắm.

Cách 1: bạn vào thư mục cài đặt của chrome. rename Chrome thành Chrom là dùng được ^^

Cách 2: Bạn vào thư mục cài đặt của chrome, chuột phải vào Chrome.exe, chọn properties => compatibility => chọn chạy quyền admin và chạy trong chế độ windows xp.

Khởi động lại máy và thử lại nhé.

Nếu không được thì chuyển sang Cờ rôm thử xem sao nhé ^^

Chúc may mắn

jayhong89

. Bệnh này khó sửa lắm.

Cách 1: bạn vào thư mục cài đặt của chrome. rename Chrome thành Chrom là dùng được ^^

Cách 2: Bạn vào thư mục cài đặt của chrome, chuột phải vào Chrome.exe, chọn properties => compatibility => chọn chạy quyền admin và chạy trong chế độ windows xp.

Khởi động lại máy và thử lại nhé.

Nếu không được thì chuyển sang Cờ rôm thử xem sao nhé ^^

Chúc may mắn

Hi, mình làm được rùi, thank bạn

Các chủ đề có liên quan khác