michael_khoai

Em đã quét virus bằng avg rồi ạ, không có nên e đổi f-secure quét thì đúng là có virus thật và hậu quả là đây ạ

Mới khởi động máy, vào task manager, bạn sẽ thấy 2 task giống nhau như firefox.exe hay iexplorer.exe hay opera.exe hay chrome.exe ... dù bạn mới khởi động máy chưa vào web nào cả. bạn end process 2 cái này.

Bạn vào thư mục start up trong user của mình xóa file thực thi lạ đi.

Vào key sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]

"Userinit"="C:\\WINDOWS\\userinit.exe,C:\\Prog ram Files\\RGBvWKra\\mtnisiqo.exe"

xóa phần ,C:\\Program Files\\RGBvWKra\\mtnisiqo.exe

khởi động lại máy, vào safe mode.

lúc này 2 files này sẽ lộ diện, bạn xóa nó đi là xong:

C:\Documents and Settings\userĐangDùng\Start Menu\Programs\Startup\mtnisiqo.exe

C:\Program Files\RGBvWKra\mtnisiqo.exe

Chú ý: file mtnisiqo.exe sẽ có tên khác nhau ở mỗi máy, đừng tìm tên này sẽ không thấy, mà nhìn vào key "Userinit"=.... trên máy mình sẽ thấy tên file và thư mục.

Bạn thử đi.

Bạn có thể dùng tool này để xóa file:

Chọn thẻ File, tìm file nghi ngờ là virus/ force delete. Bạn dùng Unikey thì cũng delete đi (cài lại sau) Bạn nên chú ý những chương trình , file exe tự khởi động cùng windows nghi ngờ thì xóa đi.

Baothghalach

Mới khởi động máy, vào task manager, bạn sẽ thấy 2 task giống nhau như firefox.exe hay iexplorer.exe hay opera.exe hay chrome.exe ... dù bạn mới khởi động máy chưa vào web nào cả. bạn end process 2 cái này.

Bạn vào thư mục start up trong user của mình xóa file thực thi lạ đi.

Vào key sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion\Winlogon]

"Userinit"="C:\\WINDOWS\\userinit.exe,C:\\Prog ram Files\\RGBvWKra\\mtnisiqo.exe"

xóa phần ,C:\\Program Files\\RGBvWKra\\mtnisiqo.exe

khởi động lại máy, vào safe mode.

lúc này 2 files này sẽ lộ diện, bạn xóa nó đi là xong:

C:\Documents and Settings\userĐangDùng\Start Menu\Programs\Startup\mtnisiqo.exe

C:\Program Files\RGBvWKra\mtnisiqo.exe

Chú ý: file mtnisiqo.exe sẽ có tên khác nhau ở mỗi máy, đừng tìm tên này sẽ không thấy, mà nhìn vào key "Userinit"=.... trên máy mình sẽ thấy tên file và thư mục.

Bạn thử đi.

Bạn có thể dùng tool này để xóa file:

Chọn thẻ File, tìm file nghi ngờ là virus/ force delete. Bạn dùng Unikey thì cũng delete đi (cài lại sau) Bạn nên chú ý những chương trình , file exe tự khởi động cùng windows nghi ngờ thì xóa đi. tks bác trước, bác nhiệt tình quá e chưa thử

4_6

Vừa khắc phục thành công được lỗi này, lúc đầu tưởng do USB.

Bạn tải FixAttrb.exe của BKAV về, windows nó báo risk risk gì đó thì click vào more và chạy run anyway, chọn USB là xong. nó sẽ ra 1 folder không có tên và 1 file thumbs.

Vừa khắc phục thành công được lỗi này, lúc đầu tưởng do USB.

Bạn tải FixAttrb.exe của BKAV về, windows nó báo risk risk gì đó thì click vào more và chạy run anyway, chọn USB là xong. nó sẽ ra 1 folder không có tên và 1 file thumbs. FixAttrb.exe -cái này tớ đã đưa link dow cho helvin_ken rồi, không biết bạn ấy đã dùng chưa mà vẫn bị lỗi.

FixAttrb.exe-

Win

Hehe thanks bạn Ku_Bi nhé! mình chạy 2 file bạn đưa thì đã zô được rồi! Thnks nhiều nhé Không có j, giúp được mọi ng là tớ vui rồi. Chúc mừng bạn nhé.

Taima

Nghĩa là bị virus lây vào máy rồi

ghost lại rồi cài avira hay kaspersky bản quyền

Chứ avg không ăn thua

nhoveem200827

Nghĩa là bị virus lây vào máy rồi

ghost lại rồi cài avira hay kaspersky bản quyền

Chứ avg không ăn thua Có thời gian và có điều kiện thì làm như bạn nói không thành vấn đề, bạn đó muốn tìm cách không phải cài lại windows mà vẫn sử dụng được usb kìa.

Các chủ đề có liên quan khác