Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By Bradig
#597061 Mấy bác vnz cho em hỏi, máy bạn em không biết bị gì mà khi cắm tất cả usb vào nó đều hiện ra shortcut và phải thông qua cái shortcut đó mới vào được dữ liệu trong usb, xong xuôi khi cắm qua máy e cũng xuất hiện ra cái sc đó? trong khi lúc chưa cắm vào thì không bị, , cứ cắm máy e thì không sao nhưng cắm vào máy bạn e thì bị,và thế là bị lây, không biết có cách nào chữa trị không , như vầy ạ

bấm xóa thì nó hiện ra thông báo này
By Why_Not
By quoctuanyl
#597090 Diệt virut là xong bạn 100% dính virut có thể dùng USB security để diệt. còn không dk thì format. E đã dùng avg để scan rồi mấy bác ạ, không có virus, nhưng khi scan xong thì bị báo lỗi, e không truy cập được vào dữ liệu trong usb hix chỉ cắm vào mtb android mới truy cập được dữ liệu thôi à

kq thì không có virus

cắm usb vào thì avg nó phát hiện ra là trojan
By ha_dangyeu
#597091 Của bạn đây, không cần fomat usb nếu không thực sự cần thiết.

Bạn dow về và chạy file .bat
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Nhớ báo kết quả, thanks. không được bác ạ, nó bị access denied rồi
By lep_kep
#597092 không được bác ạ, nó bị access denied rồi
Bạn có chạy file .bat vs quyền admin ko?????Và bạn nên thử chạy file .bat ở máy dùng windows 7 or XP để fix usb.

Nếu thấy ổ USB mà không mở được bạn khắc phục sau:

Nhấn menu Start > mở hộp Run gõ regedit và Enter, tìm đến đường dẫn từ khóa chỉ ra bên dưới

HKEY_LOCAL_MACHINE / SYSTEM / CurrentControlset / Services / USBSTOR / tại đây ta click trỏ phải chữ Start [nếu không thấy chữ Start thì ta click trỏ phải vào khung trống > new > key chọn DWORD value và nhập tên cho nó là Start] và rê chuột vào dòng chữ Modify, bạn chỉnh nhập thông số trong khung Edit DWORD value thành con số 3 [là cho phép nhận dạng ổ USB] và nhấn OK. Sau khi thao tác xong thì khởi động máy tính lại.

Nhớ báo lại kết quả nha.
By yellow_moon1607
#597093 Bạn có chạy file .bat vs quyền admin ko?????Và bạn nên thử chạy file .bat ở máy dùng windows 7 or XP để fix usb.

Nếu thấy ổ USB mà không mở được bạn khắc phục sau:

Nhấn menu Start > mở hộp Run gõ regedit và Enter, tìm đến đường dẫn từ khóa chỉ ra bên dưới

HKEY_LOCAL_MACHINE / SYSTEM / CurrentControlset / Services / USBSTOR / tại đây ta click trỏ phải chữ Start [nếu không thấy chữ Start thì ta click trỏ phải vào khung trống > new > key chọn DWORD value và nhập tên cho nó là Start] và rê chuột vào dòng chữ Modify, bạn chỉnh nhập thông số trong khung Edit DWORD value thành con số 3 [là cho phép nhận dạng ổ USB] và nhấn OK. Sau khi thao tác xong thì khởi động máy tính lại.

Nhớ báo lại kết quả nha. Dạ e chào bác ạ, usb của e nó không phải là không truy cập được mà là nó ép e phải bấm vào cái shortcut đó rồi nó lại hiện ra cái cửa sổ mới, hix nhưng khi nhìn xuống taskbar thì nó không có tiêu đề gì hết à

file bác đưa e đã chạy quyền admin rồi ạ nhưng nó vẫn báo lỗi

số 3 trong khóa start có sẵn rồi bác ạ, e không cần chỉnh sửa gì thêm?
By Markus
#597094 Dạ e chào bác ạ, usb của e nó không phải là không truy cập được mà là nó ép e phải bấm vào cái shortcut đó rồi nó lại hiện ra cái cửa sổ mới, hix nhưng khi nhìn xuống taskbar thì nó không có tiêu đề gì hết à

file bác đưa e đã chạy quyền admin rồi ạ nhưng nó vẫn báo lỗi

số 3 trong khóa start có sẵn rồi bác ạ, e không cần chỉnh sửa gì thêm?
vo shortcut>> di chuyen het toan bo file ra ngoai short cut(nhung van o trong usb)>>delete short cut la ok
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym