Tình hình là e mới mua cái Dcom của VT hồi 21-1,sau đó e nạp card và đăng kí gói cước 120k ( DKTD gửi 191) tin nhắn báo về là đk thành công,lúc này trong tk còn hơn 150k + Mb khuyến mãi. Nhưng em sài đến ngày 4-3 e kiểm tra tài khoảng thì còn hơn 1k,em hoảng hồn nên nhắn tin hỏi mấy đứa bạn nghe nó nói là hủy DV 120k,nên e soạn tin HUYTD ---> 191,sau đó e đăng kí lại thì tn báo về là đăng kí thành công,e không hiểu tại sao còn không đủ tiền mà vẫn đk được, sáng hôm nay e mới nạp vô 120k.Vậy mấy pro cho e hỏi dcom e bây giờ có còn sài gói cước 120k nữa hk,và cho e hỏi nếu mình đăng kí gói cước 120k thì thời hạn 1 tháng nó kết thúc vào ngày này tháng sau hay là cuối tháng này ạ. số SIM Dcom e là 01643676640,e xin hết

Gói cước tối đa là 120k/ tháng. Tiền trong tài khoản chính được trừ dần đến khi trừ hết 120k và hết 2Gi tốc độ cao thì nó bóp xuống tốc độ 2G. Nếu con Kb khuyến mại thì nó lại trừ tiếp Kb

Lưu ý: Kb khuyến mại cũng chỉ được sử dụng ở tốc độ 2G thôi nhé (kinh nghiệm từ chính mình )

Theo VT thi mỗi gói cước chỉ được đang ký 1 lần/ tháng thôi, hủy là về 0 hết.

Đăng ký lại như bạn được thì chắc sim đó lỗi thôi. Mà trừ vọt quá tiền thì bạn phải gọi tổng đài khiếu nại cước thôi

my_love9925

ê nhưng mà mình vừa hủy tối hôm qua,sau đó 10 phút mình đk lại,bảo là đăng ký được, mà lúc đó còn có 1k onl mạng được 1 tý thì hết tiền (0đ),giờ mới nạp 120k,mà giờ không biết nó có còn tiếp tục gói cước 120k hay về bình thường(ko sử dụng gói cước)

Saber

mình cũng đang xài như bạn..lúc mình đăng ký là tk mình còn 10k .nó báo đk thành công thấy vậy mình nạp 120k nữa vào.giờ xài hết 120k là nó k trừ tiền nữa mà chuyển sang sóng 2G cực kì lag.Theo như bạn nói là bạn bị trừ quá nhiều tiền rồi phải khiếu nạy vụ này mới được.

ductrinh_86

mình cũng đang dùng 1 em MF190s nhung đến lúc dùng hết kb thì tốc độ chậm kinh khủng. Có ạ pit hack băng thông k?chj mjnh voi, cku cu dung thế này thì nản lắm

my_love9925

hack băng thông thì cũng dễ, cứ tham khảo mấy cánh trên ketnooi.com/forum là oke,chỉ cần chỉnh thui chứ hk cần tải phần mềm gì hết

boyprotuyenvo

mình cũng đang xài như bạn..lúc mình đăng ký là tk mình còn 10k .nó báo đk thành công thấy vậy mình nạp 120k nữa vào.giờ xài hết 120k là nó k trừ tiền nữa mà chuyển sang sóng 2G cực kì lag.Theo như bạn nói là bạn bị trừ quá nhiều tiền rồi phải khiếu nạy vụ này mới được. thanks bạn nha,mà nếu nói như bạn thì dcom mình sẽ tiếp tục sử dụng gói cước 120k hả,sài đến cuối tháng này thì sẻ hết gói,và nếu sài hết 2GB thì nó không trừ tiền tiếp phải hok bạn

Nhung mà mình thu chỉnh rùi nhung không đk. hay bạn huong dẫn chi tiết cho mình đi, nho post cả ảnh nke. moi cả mình dùng hết 500mb miễn phí rùi liệu có phá đk k? mình dùng thu cái tool cũng không đk

trời, đúng r còn gì đến 30 hàng tháng và chỉ tháng 2 là 28 or 29 ngày, nói chung là cuối tháng là nó lại tính tốc độ mới, không phải dk ngày nào là đến ngày đó tháng sau đâu, còn mấy bạn dùng usb MF190s thì hack băng thông = cách chuyển từ egde qua umts là được hack băng thông rồi, còn ai dùng E173Eu -1 thì vào trang này có tool hack băng thông

trời, đúng r còn gì đến 30 hàng tháng và chỉ tháng 2 là 28 or 29 ngày, nói chung là cuối tháng là nó lại tính tốc độ mới, không phải dk ngày nào là đến ngày đó tháng sau đâu, còn mấy bạn dùng usb MF190s thì hack băng thông = cách chuyển từ egde qua umts là được hack băng thông rồi, còn ai dùng E173Eu -1 thì vào trang này có tool hack băng thông thanks bạn nhé, mà cho mình hỏi thêm,nếu sài hết tháng thì nó tự đăng kí tiếp hay mình phải tự hủy rồi đk tiếp,mà mình hk biết bây giờ sim mình có sài gói cước 120k hk nữa,mình thử đk lại lần nữa thì nó trả lời là "Quy khach chi duoc phep dang ky goi cuoc MCTD toi da 1 lan/thang"

love.dandelion

tự đk, viettel thích nói xạo để bạn để ý nó thui, chứ tự động hết ák thanks bạn nhé, mà cho mình hỏi thêm,nếu sài hết tháng thì nó tự đăng kí tiếp hay mình phải tự hủy rồi đk tiếp,mà mình hk biết bây giờ sim mình có sài gói cước 120k hk nữa,mình thử đk lại lần nữa thì nó trả lời là "Quy khach chi duoc phep dang ky goi cuoc MCTD toi da 1 lan/thang"

- Thuê bao của bạn có 5K trong TK vẫn có thể đăng ký được chức năng mức cước tối đa vì MCTD không trừ ngay 120K như nhiều bạn đang nghĩ.

- Sau khi đăng ký thành công, hệ thống sẽ tự gia hạn nên sang đầu tháng các bạn không phải đăng ký lại nữa. Chỉ được phép đăng ký/ hủy chức năng MCTD tối đa 1 lần/tháng.

- bạn hiểu nôm na như thế này: Trước khi đăng ký MCTD thuê bao của bạn bị trừ cước ntn thì sau khi đăng ký MCTD thành công vẫn bị trừ cước như vậy. Tuy nhiên khi bạn đăng ký thành công MCTD thì hệ thống sẽ giám sát TK của bạn => nếu thấy bạn sử dụng và bị trừ đủ 120K trong TK rồi(cả TK khuyến mại và TK gốc) thì hệ thống sẽ dừng không trừ cước trong TK nữa và giới hạn tốc độ truy cập xuống còn 128/128Kbps down/up.

Tks.

lúc đó còn hơn 1k đk xong,sài được 1 tý thì hết tiền,sáng hôm sau nạp vô 120k,vậy là nó chỉ trừ thêm 119k thui hả m.ng

go_kien

nhìn chung sim bạn đang khuyến mại sao lại đăng ký 120k làm gì mà mỗi tháng chỉ có 240 hay 250MB gì à !

Các chủ đề có liên quan khác