chi_heoboo

Mình download phim trên mạng về, gồm phim và phụ đề riêng. Sau đó mình dùng phần mềm Mkvtoolnix để ghép cứng phụ đề đó vào phim. Ghép xong mình xem trên máy tính thì ok, phụ đề đầy đủ, xoá bỏ file sub đi và mở lại phim vẫn rất tốt, phim vẫn có phụ đề. Sau đó mình dùng Nero 11 burn ra DVD, burn xong mở thử thì không có phụ đề nữa. Tìm thử có mục tắt mở phụ đề trên media không thì không có. Chả hiểu vì sao lại mất phụ đề trong khi mình đã add cứng nó vào.

Ai biết cách nào ghép cứng sub mà burn ra không bị mất sub ko. Xin giúp mình với. Thank rất nhiều.

vây là bạn không ghép cứng nên mất phụ đề ùi.

phải ghép hard mới được, bạn tham khảo total video converter hay Format factory nhé

phải ghép hard mới được, bạn tham khảo total video converter hay Format factory nhé dùng như bác này là chuẩn này.Mỗi tội file trích xuất ra có dung lượng lớn thôi!

doanthong191

phải ghép hard mới được, bạn tham khảo total video converter hay Format factory nhé Ra là vậy, mình tường dùng Mkvtoolnix là đã ghép cứng rồi chứ. Vậy phải dùng Format Factory convert add luôn sub ra *.avi để burn à? Convert 1gb không biết bao lâu thì xong.

Các chủ đề có liên quan khác