hoanganhhpman

các bạn giúp em với.

Em có con usb vaio 1GB.

Mấy hôm trước em mang tới máy đứa bạn cắm vào, xong về nhà cắm vào máy mình thì thấy nó chết luôn.

Máy vẫn nhận usb nhưng kho click vào đó thì báo là: You need to format the dick.

Em vừa chọn format xong nhưng lại xuất hiện thông báo: windows is unable to complete the format.

Thế mới tức chứ. Em thử tất cả cách rồi mà vẫn bất được.

các bạn có độc chiêu nào truyền lại cho em với.

Thực ra thì mua cái mới cũng được nhưng nghĩ mà tức nên em cố khôi phục nó.

Kaylene

mình cũng đang bị con usb 16GB mà bất biết cách khắc phục thế nào cả. Các cao thủ ra tay giúp đi. Thank nhiều!

Birkhed

USB của bạn có thể bị sốc điện và hư rồi. tui từng bị vài lần. Bạn nên thường xuyên sao lưu dữ liệu trên USB nhé...

Edan

Quote:

Được gửi bởi phuonglt

các bạn giúp em với.

Em có con usb vaio 1GB.

Mấy hôm trước em mang tới máy đứa bạn cắm vào, xong về nhà cắm vào máy mình thì thấy nó chết luôn.

Máy vẫn nhận usb nhưng kho click vào đó thì báo là: You need to format the dick.

Em vừa chọn format xong nhưng lại xuất hiện thông báo: windows is unable to complete the format.

start=> run => gõ chữ CMD không bảng roài nhấn ok => vào dos roài => gõ tiếp fortmat x:

với x: ổ USB của bác, chúc thành công.

Iosep

Bạn reset máy lại rùi format lại xem sao, nếu format bằng lệnh trong windows không dc thì dùng tools ngoài đi bạn

Quote:

Được gửi bởi phuonglt

các bạn giúp em với.

Em có con usb vaio 1GB.

Nhiều khi windows không format sửa lỗi usb được , xài ctrinh này xem sao , nếu dc thì okie , nếu không dc thì mua cái khác thui

thoi_ko_yeu

không khéo cháy mất con chip bên trong rồi cũng nên, chắc bạn dùng xong rút ra luôn mà bất bấm vào safety remove hardware chứ gì

Stanwick

Quote:

Được gửi bởi phuonglt

Biểu format cái đó thì mình chịu thua.

Lần sau bạn kiểm tra lại chính tả trước khi post bài nhé.

mitinnaruto

USB của mình cũng bị như vậy, từ hôm cắm vào máy thằng bạn để copy dữ liệu song về nhà mở nó ra thì dính vi rút các file thiếu tùm lum, mình fortmat được nhưng sao nó lại bất cho copy nữa. ai bít chỉ giùm với thanks

Cedrik

giờ toàn usb tàu lỗi là phải. Còn bảo hành thì đem ra bảo hành là tốt nhất, nếu bất thì thử format thử với các chế độ Fat, Fat32, Ntfs. Tui có con bị lỗi tương tự trên và nhưng format được với định dạng ntfs

Cyneleah

khi dung neu không format dc thi chuyen sang dinh dang FAT hay NTFS roi sau do format lai lan nua va chuyen ve dinh dang ban dau

Các chủ đề có liên quan khác