chim_canhcut

Hiện tại chưa có Cr-ack hoàn chỉnh cho diskeeper 12 professional, sau đây mình xin hướng dẫn các bạn reset trial period cho diskeeper. cách này áp dụng cho tất cả các phiên bản của diskeeper kể cả những ver cũ

[ALL in 1] tìm khoá trial + hướng dẫn thiết lập auto reset trial:

cách mới:
mở cmd nhập đoạn code sau vào hay lưu thành file .cmd rồi run, khóa tìm được là khóa cần xóa để reset trial
Code: REG QUERY HKLM\SOFTWARE\Classes\CLSID /t REG_BINARY /v data /s
pause
exit hay lưu code sau thành file .cmd sau đó run (as admin với vista->win8), sẽ tìm và tự động xóa khóa đó để reset trial
Code: For /F "eol=E tokens=* delims=" %%A in ('REG QUERY HKLM\SOFTWARE\Classes\CLSID /t REG_BINARY /v data /s') Do (
Set Var=%%A)
REG DELETE %Var% /f
exit Cách 1:

- Trước hết các bạn mở regedit vào phần
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID]

-Kích phải chuột vào khóa CLSID chọn find: trong phần tìm kiếm nhập "Miscstatus" và chỉ tick chọn vào "keys" ở phần look at như hình sau
- Sau đó chọn "Find next" để bắt đầu tìm kiếm, có thể có nhiều khóa Miscstatus được tìm thấy nhưng không phải là khóa cần tìm, bạn ấn F3 để find next khi nào thấy khóa Miscstatus có khóa value là "Data" như hình sau thì dừng lại ( máy mình phải ấn F3 cả chục lần mới thấy khóa này)

Khóa ở máy mình là:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{31556B7 7-6DB3-A3E9-9407-25C9B463E13B}\MiscStatus]

- Bây giờ chỉ việc xóa khóa này đi, mở Diskeeper lên và hưởng thụ 45 ngày trial thôi nào

Cách 2:

tải regscanner tại đây: kích đúp vào regscanner để chạy chương trình và làm theo hình:

Hướng dẫn lập task auto reset:

lop05c1

công nhận Phần mềm này khó Cr-ack. mình hướng dẫn cho bạn nào nghiện DK như mình có thể dùng, nếu k dùng raxco, o&o,.. cũng dk n cái này khó Cr-ack lắm

Bác nào không ưa rắc rối xài O&O cũng được

Nathalia

Cr-ack dởm đó bác đã có Cr-ack xịn cho Diskeeper rồi các bạn qua topic tải về!

dinh_tin

Cr-ack dởm đó bác mình đang dùng thấy xài được bình thường đâu có gì đâu mà dởm!

nam_nhong

hết trial là ngừng hoạt động mình đang dùng thấy xài được bình thường đâu có gì đâu mà dởm!

phamquoc_huy90

hết trial là ngừng hoạt động mình hết cả tháng rồi mà mở chương trình lên cũng chạy bình thường!

quocanhmatkieng

Cr-ack mới của bác có tốt hơn bên bác DOCHIHIEP không nhỉ? >.<

P/s: file Cr-ack x64 bị "die" hả bác?

lung.i3u_kut3

vẫn là cái flasher-11 nên mình xoá rùi, dùng trial reset cũng dk Cr-ack mới của bác có tốt hơn bên bác DOCHIHIEP không nhỉ? >.<

P/s: file Cr-ack x64 bị "die" hả bác?

Lang thang mãi mới tìm ra cái thớt này. Đã thử bằng cách chạy cái cmd, và thấy hoạt động tốt Cái này hiệu quả hơn cả cái tool trial reseter mà trên mạng vẫn hay có.

Còn cái Cr-ack kia là lởm, khi Cr-ack thì defrag energy của nó không hoạt động, bị lỗi 0%. Bây giờ tốt nhất là dùng trial reset. Thank bác chủ thớt nhé ^^ Cái này dùng rất ngon. Được nguyên 45 ngày liền

À cho mình hỏi cái cách xoá HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Diskeeper Corporation\Diskeeper\License không hiệu quả, vì xoá xong thì vẫn còn nguyên số ngày dùng thử, không trở lại thành 45 ngày. Chủ thớt làm thế nào để tìm ra cái khoá mà Phần mềm nó dấu đi thế

Garrey

cũng là cách ap dụng từ những phiên ban trước thôi chẳng wa n bản trước có Cr-ack xịn lên cách này bị lãng wen. chúc bạn đã reset thành công, up cho lên top nào Lang thang mãi mới tìm ra cái thớt này. Đã thử bằng cách chạy cái cmd, và thấy hoạt động tốt Cái này hiệu quả hơn cả cái tool trial reseter mà trên mạng vẫn hay có.

Còn cái Cr-ack kia là lởm, khi Cr-ack thì defrag energy của nó không hoạt động, bị lỗi 0%. Bây giờ tốt nhất là dùng trial reset. Thank bác chủ thớt nhé ^^ Cái này dùng rất ngon. Được nguyên 45 ngày liền

À cho mình hỏi cái cách xoá HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Diskeeper Corporation\Diskeeper\License không hiệu quả, vì xoá xong thì vẫn còn nguyên số ngày dùng thử, không trở lại thành 45 ngày. Chủ thớt làm thế nào để tìm ra cái khoá mà Phần mềm nó dấu đi thế

ttc4vn

Hiện tại chưa có Cr-ack hoàn chỉnh cho diskeeper 12 professional, sau đây mình xin hướng dẫn các bạn reset trial period cho diskeeper

cách mới:
mở cmd nhập đoạn code sau vào hay lưu thành file .cmd rồi run, khóa tìm được là khóa cần xóa để reset trial
Code: REG QUERY HKLM\SOFTWARE\Classes\CLSID /t REG_BINARY /v data /s
pause
exit hay lưu code sau thành file .cmd sau đó run (as admin với vista->win8), sẽ tìm và tự động xóa khóa đó để reset trial
Code: For /F "eol=E tokens=* delims=" %%A in ('REG QUERY HKLM\SOFTWARE\Classes\CLSID /t REG_BINARY /v data /s') Do (
Set Var=%%A)
REG DELETE %Var% /f
exit Cách 1:

- Trước hết các bạn mở regedit vào phần
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID]

-Kích phải chuột vào khóa CLSID chọn find: trong phần tìm kiếm nhập "Miscstatus" và chỉ tick chọn vào "keys" ở phần look at như hình sau

- Sau đó chọn "Find next" để bắt đầu tìm kiếm, có thể có nhiều khóa Miscstatus được tìm thấy nhưng không phải là khóa cần tìm, bạn ấn F3 để find next khi nào thấy khóa Miscstatus có khóa value là "Data" như hình sau thì dừng lại ( máy mình phải ấn F3 cả chục lần mới thấy khóa này)

Khóa ở máy mình là:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Classes\CLSID\{31556B7 7-6DB3-A3E9-9407-25C9B463E13B}\MiscStatus]

- Bây giờ chỉ việc xóa khóa này đi, mở Diskeeper lên và hưởng thụ 45 ngày trial thôi nào

Cách 2:

tải regscanner tại đây:

kích đúp vào regscanner để chạy chương trình và làm theo hình:

Hướng dẫn lập task auto reset: Thank bạn nhiều, mình đã làm theo cách 1 và thành công (có 45 ngày trial) bây giờ thử thêm cái patch nữa coi có được pro luôn không

Webb

update link hướng dẫn thiết lập auto reset trial + file reset trial làm sẵn

vovongtinhyeu

Cho mình hỏi, cứ gần hết 45 ngày là chạy reset một lần hả?

Mình xài cách 1.

À, cái "Hướng dẫn lập task auto rese" của bạn teo cà reo rồi.

Copy/Paste mà không được.

Các chủ đề có liên quan khác