Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By babyfatpig
#575866 các bạn ơi! máy của em nó cứ bị reset liên tục ý ạh! có khi vừa mới bật lên đã bị có khi chưa khởi động xong window lại bị có khi dùng một lúc mới bị. nhưng khi em bật game chơi toàn màn hình thì lại không bị nữa nhưng cứ out game ra một lúc là lại thế !! các bạn xem cho em là lỗi phần cứng hay phần mềm ạh? và cả cách khắc phục!! máy em ghost đi ghost lại rồi mà vẫn bị ! em xin Thank !

cấu hình intell pen 4 2.40

760mb ram

bios phoenix - awardbios v6.00pg
By thienhaxanh_a22007
#583732 các bạn ơi! máy của em nó cứ bị reset liên tục ý ạh! có khi vừa mới bật lên đã bị có khi chưa khởi động xong window lại bị có khi dùng một lúc mới bị. nhưng khi em bật game chơi toàn màn hình thì lại không bị nữa nhưng cứ out game ra một lúc là lại thế !! các bạn xem cho em là lỗi phần cứng hay phần mềm ạh? và cả cách khắc phục!! máy em ghost đi ghost lại rồi mà vẫn bị ! em xin Thank !

760mb ram

bios phoenix - awardbios v6.00pg Mình chỉ biết cái hiện tượng bật máy lên tắt ngay là do ram thôi. Bạn check lại Ram xem nhé. Xem ram thực sự còn đủ không.

Anh của mình hôm trước xài máy bàn, Ram bị lỏng là cứ bị thế đấy. Còn một anh xài laptop bị hư một thanh Ram cũng có hiện tượng như vậy nữa.
By nguyenhueqt
#583733 các bạn ơi! máy của em nó cứ bị reset liên tục ý ạh! có khi vừa mới bật lên đã bị có khi chưa khởi động xong window lại bị có khi dùng một lúc mới bị. nhưng khi em bật game chơi toàn màn hình thì lại không bị nữa nhưng cứ out game ra một lúc là lại thế !! các bạn xem cho em là lỗi phần cứng hay phần mềm ạh? và cả cách khắc phục!! máy em ghost đi ghost lại rồi mà vẫn bị ! em xin Thank !

760mb ram

bios phoenix - awardbios v6.00pg Mình chỉ biết cái hiện tượng bật máy lên tắt ngay là do ram thôi. Bạn check lại Ram xem nhé. Xem ram thực sự còn đủ không.

Anh của mình hôm trước xài máy bàn, Ram bị lỏng là cứ bị thế đấy. Còn một anh xài laptop bị hư một thanh Ram cũng có hiện tượng như vậy nữa.
By nguyetdang1610
#583734 các bạn ơi! máy của em nó cứ bị reset liên tục ý ạh! có khi vừa mới bật lên đã bị có khi chưa khởi động xong window lại bị có khi dùng một lúc mới bị. nhưng khi em bật game chơi toàn màn hình thì lại không bị nữa nhưng cứ out game ra một lúc là lại thế !! các bạn xem cho em là lỗi phần cứng hay phần mềm ạh? và cả cách khắc phục!! máy em ghost đi ghost lại rồi mà vẫn bị ! em xin Thank !

760mb ram

bios phoenix - awardbios v6.00pg Cho mình hỏi máy bạn mua lâu chưa? Bạn thử vào chế độ safemode hay windows mini qua đĩa xem được lâu không (Nếu lâu thì không phải tại phần cứng)? Mình nghĩ một phần do chip bị nóng (chơi game lâu không bị thì bó tay), bạn thử mở nắp thùng xem có bị không? Nếu không thì bôi kem tản nhiệt bổ sung cho chip.

Ps: Đoán mò vậy thôi, không trúng thì trật, bà con đừng trách . Khi ghost máy lại bạn có quét virus máy chưa?
By hoahong_tinhyeu353
#583735 các bạn ơi! máy của em nó cứ bị reset liên tục ý ạh! có khi vừa mới bật lên đã bị có khi chưa khởi động xong window lại bị có khi dùng một lúc mới bị. nhưng khi em bật game chơi toàn màn hình thì lại không bị nữa nhưng cứ out game ra một lúc là lại thế !! các bạn xem cho em là lỗi phần cứng hay phần mềm ạh? và cả cách khắc phục!! máy em ghost đi ghost lại rồi mà vẫn bị ! em xin Thank !

760mb ram

bios phoenix - awardbios v6.00pg Cho mình hỏi máy bạn mua lâu chưa? Bạn thử vào chế độ safemode hay windows mini qua đĩa xem được lâu không (Nếu lâu thì không phải tại phần cứng)? Mình nghĩ một phần do chip bị nóng (chơi game lâu không bị thì bó tay), bạn thử mở nắp thùng xem có bị không? Nếu không thì bôi kem tản nhiệt bổ sung cho chip.

Ps: Đoán mò vậy thôi, không trúng thì trật, bà con đừng trách . Khi ghost máy lại bạn có quét virus máy chưa?
By Hodei
#583738 trước tiên Thank các bạn đã nhé ! em thử cái safe mode rồi một lúc lại bị các bạn ạh!! để tý em đi mua keo tản nhiệt về thử coi sao
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym