Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By be_ca_de_xuong0310
#575597 Hiện tại muốn em đang sử dụng Oracle VM VirtualBox nhưng khi sử dụng một số bản ghost của anh em trong ketnooi.com/forum thì không có mạng . Sau đó em có dùng thử Windows Virtual PC nhưng thấy nó cùi quá (tốc độ chậm ). Và hiện tại thì em có một số vấn đề cần các pro giải đáp cho em một số thắc mắc sau:

Em thử cài VMware Player nhưng thấy nó ít chức năng quá

Em cũng tính thử VMware Workstation nhưng nghe một số bạn nói nó nặng lắm (sau khi cài đặt thì chiếm đến 3GB ) nên không biết có phải nặng dữ z không? Nhờ các pro tư vấn cho em, em thanks nhiều,
By b6giadinh
#582686 Hiện tại muốn em đang sử dụng Oracle VM VirtualBox nhưng khi sử dụng một số bản ghost của anh em trong ketnooi.com/forum thì không có mạng . Sau đó em có dùng thử Windows Virtual PC nhưng thấy nó cùi quá (tốc độ chậm ). Và hiện tại thì em có một số vấn đề cần các pro giải đáp cho em một số thắc mắc sau:

Em thử cài VMware Player nhưng khi vô trang download của nó (Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!) thì thấy nhiều lựa chọn quá, không biết tải chỗ nào cho đúng (nào là VMware-player-5.0.1-894247.exe (exe | 73M); VMware-Player-5.0.1-894247.i386.bundle (bundle | 204M); ...) Nhờ các pro giúp em nhá

Em cũng tính thử VMware Workstation nhưng nghe một số bạn nói nó nặng lắm (sau khi cài đặt thì chiếm đến 3GB ) nên không biết có phải nặng dữ z không? Nhờ các pro tư vấn cho em, em thanks nhiều theo tớ nên dùng VMware Workstation vi thằng này nhiêu người dùng. ==> no uu viet o một số mặt nào đó
By Federico
#582688 theo tớ nên dùng VMware Workstation vi thằng này nhiêu người dùng. ==> no uu viet o một số mặt nào đó Mà sau khi cài đặt nó chiếm dung lượng bao nhiều z bạn?
By nsk1926
#582693 Mình dùng Virtual Box cài đặt bình thường mà. Bạn có thể vào đây để tham khảo cách cài
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! Nhưng mình dùng một số bản ghost hay cài một số bản windows (điển hình là windows thin pc mình cài kg có mạng, qua VMwave player lại bình thường )
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die