muaxuan0508

Mình cài windows 8. Lúc chưa cài phần mềm diet virut thì Firefox chạy bình thường như trên windows 7 thôi

Nhưng khi mình cài Kapersky vào thì firefox không khởi động được, anh nào pro giúp mình phát,

Mình gỡ kapersky thì firefox chạy bình thường

Ai giúp được sẽ hậu tạ

Blagden

Bác chơi quả câu "Ai giúp sẽ hậu tạ" nghe nặng quá . Các pro IT sẽ giúp bác . Em thì em tịt mù , chẳng qua cái câu của bác nghe nặng quá vào cmt thôi ^^.

Nhưng có thể bác nên cài phần mềm diệt virus khác như :Avast, Panda. 2 cái này dùng free mà hiệu quả phết ^^.

Mà muốn nhanh nhẹ hiệu quả cứ xài BKav update theo phiên bản

tmt_itc

Mình cài windows 8. Lúc chưa cài phần mềm diet virut thì Firefox chạy bình thường như trên windows 7 thôi

Nhưng khi mình cài Kapersky vào thì firefox không khởi động được, anh nào pro giúp mình phát,

Mình gỡ kapersky thì firefox chạy bình thường

Ai giúp được sẽ hậu tạ Theo tớ bạn gỡ thằng Kepersky cài thằng Avast internet security. Key thì bạn có thể tìm, không tìm dc Phần mềm mình share bạn cái key

phuc_cd

Khả năng là kaspersky chặn Firefox, bạn nên mở Kas lên vào mục tường lửa (firewall) để bỏ chặn firefox

pe_nuong

Bạn làm theo, sẽ Ok ngay.

Bước 1: Tại màn hình giao diện chính của Kaspersky lên và chọn Cấu hình.

Bước 2: Tại màn hình Cấu hình → Trung tâm bảo vệ → Kiểm soát ứng dụng→ Các ứng dụng

Bước 3: Tại cửa sổ Ứng dụng → Không đáng tin → Chuột phải vào Firefox → Chuyển đến nhóm → Đáng tin.

Bước 4: Chọn OK → OK

Các chủ đề có liên quan khác