Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By langtu_sitinh200699
#574833 Em đang dùng laptop Lenovo G480, Hệ điều hành windows 8 pro vl 32 bit...mấy ngày gần đây em thấy khi khởi động thì xuất hiện màn hình đen 1 lúc lâu mới vào được màn hình welcome, khi tắt máy thì rất lâu mới tắt được....trong khi đó wwin 8 nổi tiếng khởi động và tắt máy nhanh..có pro nào biết chỉ em cách khắc phục...xin cảm ơn!

P/s: máy em cài rất ít soft,đã chống phân mảnh nhiều và hầu như không bị phân mảnh, fix các registry thường xuyên...
By Edric
#578150 Mình cũng lenovo đây, mà dòng Y, thấy sài bth, bác xem thử có khi do win, nên format rồi cài lại coi sao, nếu k được thì do phần cứng thôi bác à. Mà bác cũng đừng fix các registry thường xuyên vì em này chúa đỏng đảnh, bth k sao, chứ mà chọc em nó giận thì chỉ có cài lại windows thôi
By cobelanna
#578151 mình bít rùi, có thể là do mình disable cái UIExec và Persistant Module trong task nên vậy, enable lại thị lại nhanh rồi @@ không bít phải vậy không nữa
By tranthiphuong_tranthiphuong
Em đang dùng laptop Lenovo G480, Hệ điều hành windows 8 pro vl 32 bit...mấy ngày gần đây em thấy khi khởi động thì xuất hiện màn hình đen 1 lúc lâu mới vào được màn hình welcome, khi tắt máy thì rất lâu mới tắt được....trong khi đó wwin 8 nổi tiếng khởi động và tắt máy nhanh..có pro nào biết chỉ em cách khắc phục...xin cảm ơn!

P/s: máy em cài rất ít soft,đã chống phân mảnh nhiều và hầu như không bị phân mảnh, fix các registry thường xuyên...

1. bấm windows + x -> chọn command prompt (Admin) gõ lệnh sfc /scannow để sửa lỗi hệ thống

2. bước 1 okie rồi thì Bạn nên gỡ bỏ những soft mới cài ra. Đặc biệt là những soft antivirus vì nó hay xung đột vs windows 8 cực. THằng KIS thì chậm như rùa. Thằng Avast thì hay gây lỗi cài đặt cho các phần mềm khác.
By Daith
#578153 Mấy ngày gần đây mình cũng bị trường hợp giống bạn

lúc đầu thì rất nhanh tầm 3-4 ngày trước thì bắt đầu khởi động chậm
By Gaven
mình bít rùi, có thể là do mình disable cái UIExec và Persistant Module trong task nên vậy, enable lại thị lại nhanh rồi @@ không bít phải vậy không nữa

Đồng ý 100%, con Lenovo của tớ cũng vậy luôn, tớ enable mấy cái Module đó trong Start up là thấy khởi động ngon lành, không mất cả phút như trước
By Terrence
#578157 Từ khi dùng windows 8 đã không còn cảm giác muốn dùng windows 7 đồng ý kiến,mình xài Toshiba
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym