Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By mylove_bimat
#574786 Chào các bác.

Tình hình là em cài win7 và windows 8 chạy song song (win 7 cài trước, windows 8 cài sau và cài windows 8 trên ổ E). Bây giờ em không muốn cài windows 8 nữa và đã xóa, tuy nhiên trên ổ E mà đã cài windows 8 trước đây không thể xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file. những cái này chiếm dung lượng ổ E khá lớn, (hơn 10Gb)

Vậy em viết bài này ở đây, bác nào có biết cách xóa được các folder: windows, ProgramData, Program file mà không cần format (vì ổ E của em 500Gb, em k có chỗ nào lưu dữ liệu trước khi format). thì chỉ em với nhé

Em Thank nhiều
By nguoidienbietyeu_131287
By hoala_cocay
#578085 bạn có thể fomat theo cách thủ công hay theo cách cài windows fomat ổ đó , nhớ back up dữ liệu trong ổ format đi .là được mà Máy của mình ổ E 500Gb, bao nhiêu tài liệu trong đó, k thể copy hết sang ổ khác để format dc các bạn ạ

p/s ngoài cách format toàn bộ ổ cứng ra thì còn cách nào không ạ?
By Sidwell
#578086 Theo thiển ý của tôi.Thí-chủ đăng nhập vào windows 7 rồi bấm phải vào My computer>bấm man age>bấm díks man agement>Thấy hiện tất cả ổ dỉa. Thí-chủ trỏ vào đỉa windows 8 muốn xoá bấm phải chọn delete partithion.
By hoanglinh_df2007
#578087 Theo thiển ý của tôi.Thí-chủ bấm phải vào My computer>bấm man age>bấm díks man agement>Thấy hiện tất cả ổ dỉa. Thí-chủ trỏ vào đỉa muốn xoá bấm phải chọn delete partithion cái này là xóa cả phần vùng ổ muốn xóa mà. Ý của mình là có cách nào xóa 3 cái thư mục kia k ý
By k2008vb2
#578089 Chịu khó xóa thủ công, đừng format vì format xong thì không vào windows 7 được.Cách làm:

vào windows 7 xóa tất cả những gì có thể xóa được trên đĩa cài w8, cái nào xóa không được thì ghi nhớ để lại, đừng cố vì chắc chắn là không xóa được. khởi động lại máy xóa lần 2 có thể là xóa được gần hết, nếu chưa thì khởi lại máy, xóa lần 3 chắc chắn là hết.
By khungtroimongmo_20102005
#578091 dùng unlocker đi bạn, đăng nhập vào windows 7, tải unlocker về cài đặt , vào ổ đĩa E, chọn thư mục cần xóa chuột phải chọn unlocker, trong hộp thoại hiện ra chọn delete >ok , đợi 1 lát là xong.
Kết nối đề xuất:
Learn Synonym