guita.nguyen

Hôm nay xin chia sẻ với các bạn cách đánh số trang trong word từ bất kỳ vị trí nào đến trang vị trí bất kỳ

Bước 1:

Click chuot trai đến so trang bạn cần đánh, ở day minh lấy ví du la 1 bài khoa luan tốt nghiệp, so trang bắt đầu tinh tu Chương 1

Bước 2:

Chọn Page Layout => Breaks => Next Page

Bước 3:

Sau khi tao section ở bước 1, chọn tiep insert => Page numbers => format page numbers => tai o start at: chọn 1

Bước 4:

Như vậy qua trinh tạo so trang và section da hoàn thành, bay gio bạn có the danh số trang bằng header, footer, page number thoai mả (o day mình chon footer để danh so trang)i:

Bước 5:

Định dạng lai so trang ở footer (nếu xuat hien 2 section nhu trong hình vẽ co nghia bước 1 ban da làm đúng):

Bước 6:

Đây là 1 buoc cực kỳ quan trọng, no giup bạn xóa lien ket giữa section 1 va 2 => day la tiền đề de xoa trang khong can đánh

Bước 7:

Xóa nhung trang không cần đánh, cu the là các trang o phía trên chương 1

Bước 8:

Đến day la xong va ban chỉ cần đóng footer

Bước 9:

Làm tường tu voi những trang khong cần đánh, ở day la từ phần ket luan đến hết khoa luan tốt nghiệp

ĐỐI VỚI WORD 2003 Làm tương TỰ NHƯ SAU:

+Mở vb len và chọn insert -> break ( luu y lúc chọn berak, thì chuot trai bạn phải click vao vị trí can danh số trang nhu huong dẫn W2007).

Tiếp đến, chon next page -> ok

Tiếp den chon insert -> page number de dinh dạng so trang bắt dau tu 1 ở vi tri đặt break. Tai start at chọn 1, sau do chon ok!

Như vậy, bay gio bạn chi viec đánh so trang thoải mai bang các công cu page number hay header and footer. Ở day minh lấy vd la page number

Tiếp den ban click chuot trai vào footer o trang ban can đánh (o day mình lấy trang so 2). Nó se hien ra 1 thong bao như hình sau ban click vào icon Link to Previuos de tat chúc năng nay (khi click vao để tất icon nay sẽ chuyển tu mau cam sang màu xám).

Và bước cuối ban can làm là xóa so trang nằm ở nhung trang không cần đánh:

Làm tương tự đối với những đoạn cuối văn bản khong can đánh (VD: danh mục tài liệu thkhao)

Lưu ý: cách này dùng để áp dụng xóa những header không muốn hiển thị từ so trang bất kỳ.

Cách xóa section, chọn chế độ xem darft, tìm dòng section break rồi xóa

Chúc các bạn thành công

*Nhiều ban co Phần mềm cho mình hỏi về vấn đề danh so trang khác nhau ở các section.
VD; trang 1-5: danh so trang là 1,2,3,4,5 nhưng trang 6-10 lại đánh là VI, VII...X. Đ36 làm được việc này bạn cứ làm như trên để tạo các section, SAU KHI TẠO XONG CÁC SECTION HÃY TẮT Link to Previuos ở section 2, sau đó bạn kéo lên section 1 rồi ínert de danh số trang theo ý thích

trongthanh9285

Hướng dẫn cách đánh số trang trong Word 2007-2010 từ trang bất kỳ đến số trang bất kỳ

Hay lắm ....

hoangduc0520

Hướng dẫn cách đánh số trang trong Word 2007-2010 từ trang bất kỳ đến số trang bất kỳ

đúng cai minh cần, đánh dấu thôi

Canowicakte

bác boss ơi, sao em lam toi bước 2 nhan vao Breaks thì no xuat hiện thêm 1 trang trang o giữa 2 phan muon đánh trang, va no chia làm 3 section chu khong phải 2 nhu bac hướng dẫn. cai secton 2 là 1 trang trắng, em da danh được số trang cho phan section 3(phần muốn đánh trang) nhung khong thể xóa cái section2(trang trắng), bác co the giúp đỡ em giai quyết cái nay duoc không?

nguyenvp_blog

thanks pác nha.

lilula_o0

do ban da tạo sẵn 1 section roi do! bạn hãy nhan Ctrl+Shift+8 để hiện thi tat cả các section, đưa chuot den vị trí section can xóa là dc

hay chon che độ xem darft, tìm dong section break rồi xóa

KHông co o 2003 ạ . Soan bài cho me dang cần cái nè

KHong co ở 2003 ạ . Soan bai cho mẹ dang can cái nè ở phia cuoi bài có 2003 do bạn

hllc_yeuanh

Cám on rat nhiều, rất chi tiết

nngtran

Thanks bạn , hướng dẫn rất chi tiet va nhiệt tình

Peregrine

Thank ban nhìu, bài viet bo ích

rất hay! thanks!

Boyd

thank you so much!

bell_poupee

Bạn HAKUSA co thể chỉ cho minh cách định dang Style trong Word,rồi cac vi dụ thêm về Normad,Heading,Heater & Footer,Filter them duoc không,mình vẫn chua hieu rõ lắm ve cahcs trang trí va thut đầu dòng,chỉnh sua 1 trang bất ky trong hàng trăm trang tai liệu,ví dụ minh muon chỉnh trang thu 15 trong 200 trang thi phải làm nhu nao vậy mà khong phai cuộn chuột qua tung trang 1 vậy!.Thanks bạn!!!!

roselove_456

Ban HAKUSA có thể chi cho mình cách dinh dang Style trong Word,rồi các vi du thêm về Normad,Heading,Heater & Footer,Filter thêm được không,mình van chua hiểu rõ lam ve cahcs trang tri va thụt đầu dòng,chỉnh sửa 1 trang bat ky trong hàng tram trang tài liệu,ví du minh muốn chỉnh trang thu 15 trong 200 trang thi phai làm như nao vay mà không phai cuon chuột qua tung trang 1 vậy!.Thanks bạn!!!! bạn co the cho mình bit ro bạn dang xai word nào (2003-2010).

...

để sua trang 15/200, bạn su dung công cụ find (ctrl+ f) chọn che do advanced find -> go to (gõ số trang)

Imanol

Thank nhe! hay lắm

dongtran8885

mình danh dau được chương 1 nhu bạn đã hướng dẫn rồi nhưng luc update mục lục tren word 2007 thì no may cái trang dau no vẫn có trang

tue_kha

minh danh dấu được chuong 1 như bạn da huong dẫn rồi nhung luc update mục luc tren word 2007 thi no mấy cái trang dau nó vẫn co trang May trang đầu vẫn con trang là do ban chua click chuột vao so trang (ở bat ki 1 trang đầu) để xóa, sau khi ban đã tắt chuc nang link to previous.

Nếu không duoc bạn có the gui file qua mail de mình check xem loi gì

email: [email protected]

joey_boo611

Thanks ban thong tin rất huu ich cho mình.

Các chủ đề có liên quan khác