nho_1988

em dung vaio T win8 - 64bit bản quyền, cha la em thấy HDD cua em có hien tuong phát ra tiếng động, k an tam lam nên muốn dung HDD Regenerator để test tren DOS nhưng ma k có ổ dia nen em dùng USB de boot, mà kho cai win8 khi truy nhap vào Bios no khac khác lam sao ý, lam may lần r nhung k thành công, nen em mới hỏi cho chắc, bac nao có kinh nghiem giup em với!

đầu tiên em tao USB Hiren's Boot thi em làm nhu bac này

và kết quả

tiếp tuc em truy nhập Bios bang cách

Sau đó chon Start Bios Setup thi k thấy chức nang khoi động bằng USB o đâu

hay em chon Use a device, network connection, or Windows recovery DVD

hay Start from media (USB device/optical disc)

thì nó hien ra operating system not found

ấn bất ky phim nào nó cung hien ra chữ như vậy!

k biết lam sao để có the boot được mà trong khi co le HDD của em sap Die mất r! hic

bác nào biet giup em, có hinh cu thể từng chi tiet càng tốt ạ!

Tks vi bac đã quan tâm!

the1lrbdch

bạn chon F2 vào BIOS de chinh khởi dong tu HDD thanh khoi động từ USB hay chon tu F12 là khoi dong từ USb ngay mà

Brandan

ban chon F2 vào BIOS de chỉnh khoi dong từ HDD thanh khởi dong tu USB hay chon từ F12 la khoi động từ USb ngay mà F12 k duoc bác ơi!

Bác chỉ giup em phải làm tiep theo bước nào? em chup cho bác xem cai màn hình Bios may em...tiện thể bac nao biết cho em y kiến nhé!

hay la vao trong Bios thi em k biết khoi dong bằng USB o dau cả!

hic hic

bác hay bac nao biết giup em với, vat va quá!

dù sao cung tks bác!

e_nhin_ji_anh

Như hinh nay thì máy ban da chỉnh boot đúng rồi. Van de chắc là do USB, co the bạn tạo boot cho no không chuẩn, làm lai thu xem. Và phai format USB là FAT32 moi boot được UEFI

Như hình nay thi máy bạn da chinh boot đúng rồi. Vấn de chac là do USB, có the ban tạo boot cho no không chuẩn, lam lai thử xem. Va phai format USB la FAT32 moi boot được UEFI em format USB la FAT32 mà bác. cũng k on luôn, chả le mang ra tiệm nho no boot hộ...hic

dù sao cung tks bác!

Cosmo

bạn lam usb boot gì ma cuc vậy. cứ dung ultraiso burn vào usb vay là xong

yul_rukawa

đầu tien ban phải tạo USB boot truoc da tốtn hất dung one click của Lang Khach bên BKAV forums ay rồi chỉnh menu boot trong may cho boot USB truoc làdc thôi mà

vnbinhminhvn

Boot mode trong phan Boot bác chỉnh lai Lagacy là boot được, mình da thu qua rồi, cai lai windows 7 theo yeu cầu của khach nen đã tìm ra cach này.

Nếu duoc thanks vài phát lay so lấy má

Khuyên nên boot bang CD-ROM thì hay hơn

Các chủ đề có liên quan khác