Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By Alison_Blog
#558563 mới cài windows 8 dùng được 2 ngày. nhìn chung rất tốt nhưng chỉ có IDM là dùng chậm đi, dùng windows XP download lick MF tốc độ trung bình 400-500kb/s nhưng từ khi dùng windows 8 thì download cao nhất chỉ được 200kb/s có khi chậm đến còn 20-30kb/ giây.

vấn đề này là thế nào? bác nào dùng qua rồi chỉ dùm nhé. đang dùng IDM 6.09 full Cr-ack.

đây là lỗi của windows 8 hay link MF 2 hôm nay quá tải??? hay là IDM không phù hợp với windows 8 ... bác nào pro vào chỉ giúp nhé thank.

hiện mình đang dùng firefox 17.1.

By tuelamcaoquynh
#558596 cài đặt idm bản mới nhất có trong forum thử đi, mình xài windows 8 download bình thường
By youandme_blog
#558619 Mình xài windows 8, tốc độ dow còn dc hơn windows 7 đấy, toàn hơn 600kb/s thôi

Bạn dow bản IDM mới nhất về mà dùng xem có cải thiện dc gì không nha
By hakhoai
#558681 mới cài windows 8 dùng được 2 ngày. nhìn chung rất tốt nhưng chỉ có IDM là dùng chậm đi, dùng windows XP download lick MF tốc độ trung bình 400-500kb/s nhưng từ khi dùng windows 8 thì download cao nhất chỉ được 200kb/s có khi chậm đến còn 20-30kb/ giây.

vấn đề này là thế nào? bác nào dùng qua rồi chỉ dùm nhé. đang dùng IDM 6.09 full Cr-ack.

đây là lỗi của windows 8 hay link MF 2 hôm nay quá tải??? hay là IDM không phù hợp với windows 8 ... bác nào pro vào chỉ giúp nhé thank.

hiện mình đang dùng firefox 17.1. tăng tốc độ download lên vào options...> connection....> ở thẻ connection type/speed chon tốc độ tải cao nhất Lan 10Mbs. ở dưới có dòng default max. conn.number chọn 16 để tăng số kết nối lên

còn nếu vừa làm như trên mà vẫn chậm thì cài lại IDM phiên bản mới nhất rồi tùy chỉnh lại coi được không
By Roark
#558689 Mình xài IDM 6.12 bản build 26 xài max đường truyền. windows 8 không "chơi" với đồ cũ nha bạn.
By Glenn
#558733 thank các bạn nhé. sau khi dùng em IDM 6.12 buil 26 Cr-ack xong thì tốc độ ngon lành ^_^ hài nhỉ down nhanh hay chậm do mạng liên quan gì tới windows hay idm
Kết nối đề xuất: