Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By dich_d
#553088 tình hình là mình mới mua con laptop ASUS K45V, mình cài windows 7 ultimate,cài đầy đủ driver bằng đĩa driver kèm theo máy, xong máy chạy tốt không vấn đề gì, vấn đề là không xem được webcam, mình vừa cài phần mềm youcam để xem webcam nhưng

không mở được phần mềm, khi bật youcam lên thì nó thông báo thế này:

theo mình hiểu thì thông báo này là máy chưa có driver của camera, mình vừa lên google để driver đó nhưng mình không tìm

được. ai vừa từng gặp trường hợp tương tự hay biết khắc phục thì chỉ cho mình với hay có driver đó thì post cho mình cái link

đó nhé! Thank tất cả người rất nhiều!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By bx_ofme2000
#553110 - Trên W7 không cần cài driver WC

+ Mở chương trình lên

+ Vào Menu -> Settings

+ Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam
By onlyyoutt_onlyyoutt
#553150 - Trên W7 không cần cài driver WC

+ Mở chương trình lên

+ Vào Menu -> Settings

+ Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam menu start của mình không thấy mục sittings ở đâu? mình nghi là lỗi phần cứng
By thisi_baby
#553168 Bạn thử remove cái đó đi, rồi mở WC bằng yahoo xem có được không? trướckhi cài youcam mình vừa thử dùng yahoo để xem rồi nhưng không xem được nên mình mới cài youcam sau đó.
By vanvn98
#553172 vào control panel ->wecam ( đại loại thế )-> Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam thử xem coi dc hum
By quemoi_dn
#553265 mình vừa mang ra quán xong, ok cả rồi. thannk tất cả người nhiều!!
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die