near_2806

vỉ rut rồi bạn ! quyét lại máy không được thì ghót lại ! mình xưa cũng bị thế

wondergjrl_34

Lên Google tìm cài file shell32.dll mới copy đè vào trong hình đã có đường dẫn đến file.

cop_con86

vào run->msconfig>chọn startup>bỏ chọn cái notepab đi với những cái mà khi khởi động thì nó cũng chạy theo thì mình vào tắt đi,đừng cho nó chạy theo windows nữa.còn nếu nó vẫn cứng đầu không tắt dc thì nghi là dính virut thần chưởng rồi

phuonganh1202

Cứ Khởi động windows lên...không làm gì mà hiện cái bản lung tung..... Cứ vào như bác chinhdang91 đầu tiên. Nếu không được thì tính tới cách khác^^

kakapyl

huhu sao zô đó rùi nhưng hok có notepad để tắt vậy, tại hùi tối mình dùng fixattre để hiện các file ẩn, ai ngờ giờ bị zầy nè....giúp mình zới, dạo này máy cũng chạy chậm nữa có khi nào bị lỗi windows hok ta!

tctuvan

Trích dẫn từ khngcng:
mình cung đang bị vậy mong mọi ng giúp ạ :)

Máy bạn dùng windows gì?
đã làm cách này chưa? vào run->msconfig>chọn startup>bỏ chọn cái notepab đi

KhutnhTuyn

cái nè mình cũng bị sau khi dùng fixattlb hiện các file ẩn nên giờ kung bị làm theo các bạn nói thỳ cũng không có phần notepab

tctuvan

Trích dẫn từ KhutnhTuyn:
cái nè mình cũng bị sau khi dùng fixattlb hiện các file ẩn nên giờ kung bị làm theo các bạn nói thỳ cũng không có phần notepab

bạn bị file ẩn tức là vừa bị nhiễm virus đúng không? Có chương trình diệt virus chưa? nên cải 1 phần mềm uy tín như KASpersky hay Bkav hay bitdefender rồi update mới nhất rồi quét.
Quét xong thì vào Run > msconfig > xem startup có những gì lạ thì bỏ hết đi. Chỉ đẻ lại những gì có đường dẫn nằm trong thư mục Windows. VD như những cái bôi đen thế này:

Các chủ đề có liên quan khác