Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By lequy_1996
#548811 Mình lập topic này để giải đáp thắc mắc và các vấn đề về win8. Bạn nào có vấn đề gì thì nêu ở topic này mình sẽ giải đáp luôn

By hellangel_85
#548834 Mình dung IE 10 trên windows 8 thì không chặn dc quảng cáo, rất khó chịu . Thử với Simple Adblock nhưng không thấy hiệu quả tý gì . Bạn có cách nào giúp dc không , nếu có addon thì tốt nhất , mình ngại cài thêm phần mềm kiểu admuncher quá . thanks bạn trước
By moon_nontop_9x
#548848 Mình dung IE 10 trên windows 8 thì không chặn dc quảng cáo, rất khó chịu . Thử với Simple Adblock nhưng không thấy hiệu quả tý gì . Bạn có cách nào giúp dc không , nếu có addon thì tốt nhất , mình ngại cài thêm phần mềm kiểu admuncher quá . thanks bạn trước Mình thấy dùng cái đó cũng tốt đó chứ bạn . bạn có thể sử dụng file host thử xem Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Một cách khác là bạn sử dụng trackingprotectionlists
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! để chặn quảng cáo.
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

tools > safety > Tracking Protection. Bạn chỉ cần adlist vào ( add hết mấy cái trong trang t gửi cũng được )
By heo_con3913
#548882 bác ơi. em cài office 2013 bản privew vào nó báo key faile. làm sao để em active được đây? cái mục change key produc bị mất rồi. bác chỉ em với. để active hay cho em bản khác có thể active được không a?
By mo_on
#548889 bác ơi. em cài office 2013 bản privew vào nó báo key faile. làm sao để em active được đây? cái mục change key produc bị mất rồi. bác chỉ em với. để active hay cho em bản khác có thể active được không a? Bạn gỡ ra cài lại và kiếm key để active nhé Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!

Mà bạn vẫn chạy được đúng không nếu chạy dc thì key fail cứ xài. Mình không hiểu sao bạn lại bị mất mục change key produce
By F10_Enter
#548949 Cho mình hỏi làm sao chiếm hoàn toàn quyền Admin trong windows 8 vậy? Mình không hiểu ý của bạn lắm. user bạn tạo không phải là quyền admin à ?? Bạn có thể kiểm tra bằng cách window+ R gõ lusrmgr.msc--> enter

Rồi click vào user --> bên phải bạn click vào user bạn đang dùng --> properties--> Tab member of.. bạn xem có nhóm administratos chưa rồi add vào là được.

Cách thứ 2 là bạn vào control panel--> user account--> manager other account rồi tìm account của bạn rồi click vào--> change type--> chọn vào admin....

Bạn đọc thêm bài ở đây
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link!
By c0nverse1
#548959 Mình không hiểu ý của bạn lắm. user bạn tạo không phải là quyền admin à ?? Bạn có thể kiểm tra bằng cách window+ R gõ lusrmgr.msc--> enter

Rồi click vào user --> bên phải bạn click vào user bạn đang dùng --> properties--> Tab member of.. bạn xem có nhóm administratos chưa rồi add vào là được.

Cách thứ 2 là bạn vào control panel--> user account--> manager other account rồi tìm account của bạn rồi click vào--> change type--> chọn vào admin....

Bạn đọc thêm bài ở đây
Bấm vào đây để đăng nhập và xem link! cái này thì mình biết.acc mình là admin.nhưng 1 số chương trình nó vẫn yêu cầu quyền admin hay 1 số thư mục đòi quyền admin... có cách nào full quyền như acc admin build in ko
By herotroy1015
#548977 Click chuột phải lên chương trình chọn run as admin.... Cách nữa là nháy chuột phải lên chương trình chọn properties--> tab compatibility bạn xem phần privilege level--> click vào run this... oK.

P/S một vài chương trình đòi chạy dưới quyền admin dù bạn có nâng quyền user lên admin hay ngay cả khi bạn chạy với acc admin build bạn à. ( ví như cái cmd có cái cmd run as admin đó bạn )

Với thư mục bạn thử take owner ship xem. không thì add quyền full cho thư mục đó là được.
By qlong05
#548991 Topic này có bên Box win8 rồi bác
Kết nối đề xuất:
Thành ngữ tiếng Anh có chứa die