Kiến thức tổng hợp về tin học, giới thiệu chia sẻ thủ thuật...
By hoangdung_tk12
#548762 Máy mình bị hiện tượng CPU hay chạy 100% mặc dù coi trong Process thì chả thấy chương trình gì nặng. Đã vệ sinh máy nhưng khong khả quan . Coi các chương trình trong thẻ Serivces cũng chả thấy chương trình gì nặng. Nhiệt độ CPU giờ cứ trên 80 độ. Sợ quá.

Mong tất cả người giúp đỡ, Thanks.
By haidtd_45dh2
By Tuathal
#548816 Máy mình cũng thường xuyên bị CPU chạy 100%, có lên mạng tìm hiểu thì người thì bảo bị virus, người bảo xung đột phần mềm... làm nhìu cách nhưng không khắc phục hoàn toàn dc, nên mình cài windows hay ghost lại ( tầm 1 tháng/lần) , có người bảo không tốt nhưng máy xài 1 thời (gian) gian thì cảm giác ì ạch dù thường xuyên quét virus + dọn rác, cài lại windows thì cảm giác mượt hơn rất nhìu
By lilo_style36
#548841 Cài lại windows cũng một cách, nhưng mình nghĩ sẽ còn bị lại. Hơn nữa, do tính chất phần mềm và công việc, mình không tiện cài windows lại nhiều lần.
By connie_leong
#548916 hôm truóc trát kem tản nhiệt không kĩ, chơi game nhiệt độ lên đến hơn 90 sợ quá không dám chơi game nữa. 1 tháng sau trét lại kem tỷ mỉ hơn thì nhiệ độ tầm 70-80 rồi. bây giờ lại chẳng them chơi game nữa. bác xem lại xem chắc kem tản nhiệt khô hết rồi, không thì do mấy nguyên nhân ông trên vừa kể đo lỗi windows + virut + bad ổ + phân mảnh ...v.....v..... xung đọt phần mêm........
By ha_dangyeu
#549029 Nếu tất cả các cách trên đều không được thì do Main. Bạn xem lại chân Socket xem có bị cong ko???

Mình vừa từng gặp 2 lần của khách bị

1 lần do họ tháo CPU làm cong socket

1 lần do lỗi Main, gửi đến hãng họ nói chân Main bị Oxi hoá và đổi con khác
Kết nối đề xuất: