Nyle

các bạn ơi.tình hinh la thế này,máy mình mới cái phần mềm BKav PRo mới của Bka nhưng khi khởi động lại thì xuất hiên màng hình xanh.Restart lại thì nó hết,có phải là nó sắp biểu cài lại windows không?Không biê bạ nào gặp trường hợp này chưa.

Ronan

Trích: Nguyên văn bởi ngocchungkt2 các bạn ơi.tình hinh la thế này,máy mình mới cái phần mềm BKav PRo mới của Bka nhưng khi khởi động lại thì xuất hiên màng hình xanh. Restart lại thì nó hết,có phải là nó sắp biểu cài lại windows không?Không biê bạ nào gặp trường hợp này chưa. 1. Có thể bất phải cài lại windows đâu! Bạn dùng Bkav ngoài ra còn sử dụng phần mềm diệt virus nào nữa không? Có thể là sự xung đột của các phần mềm diệt virus đó. - hay trong trường hợp này, khi cài bkav hay khi gỡ bỏ nó, restart là trở về màn hình xanh. Khởi động lại lần nữa là hết thôi, do windows tiến hành sửa chữa và bị lỗi. Bạn nên sử dụng một phần mềm diệt virus thôi và khi remove nó đi phải dùng phần mềm chuyên biệt như "your uninstall" để gỡ bỏ thì màn hình xanh sẽ bất còn xuất hiện nữa.2. Ngoài ra, máy của bạn có thể bị lỗi RAM. Màn hình xanh này xuất hiện thường là do các phần mềm xung đột lẫn nhau (truy cập cùng một đất chỉ vùng nhớ). Cách giải quyết: thử xem các cách này.+ Thay một thanh RAM khác (cắm 1 thanh duy nhất) -' + '-> test.+ Trước hết format lại ô cứng rồi cài windows -' + '-> test.+ Nếu bất được: Lỗi main! Bạn đem ra tiệm phần cứng thôi.

Trentin

Lỗi này rất thường gặp ở những máy xài với dung lượng Max, cái này người ta gọi nôm na là hiện tượng tràn bộ nhớ, gỡ bỏ một số chương trình không quan trọng làm cho bộ nhớ của máy nhẹ bớt đi hay có thể vào Star/Programs/Accessories/System tools/ Disk Defragmenter để phân mảnh lại ổ cứng

Everhart

Máy mình cũng từng như vậy cài lại windows bất được mang đi hiệu sửa thôiBị virus đấy

Mabsant

em cũng có hiện tượng như vậy, nhưng nó cứ lặp đi lặp lại hoài nên em cũng không bít xử lý nó thế nào
máy em còn 1 hiện tượng nữa là đang dùng thì nó có tiếng động rè ,màn hình như bị nhiễu vậy, nó hiện lên những màu sắc khác nhau ,kho hiểu thật
như thế nó bị gì vậy anh

Các chủ đề có liên quan khác