Satordi

Trích: Nguyên văn bởi vijnana Xin chào các bạn,Vấn đề 2:Liên quan đến tblBDMTKTongHop, tblBDMTK và frmInSoTK.tblBDMTKTongHop chứa các tài khoản cấp 1. tblBDMTK chứa các tài khoản cấp 2 (là tài khoản con của tài khoản cấp 1)frmInSoTK thì các bạn bất cần quan tâm đến những nút lệnh. Form này có 2 list box: list bên trái hiển thị tài khoản cấp 1 trong tblBDMTKTongHop, list bên phải hiển thị tài khoản cấp 2 trong tblBDMTK tương ứng với tài khoản cấp 1 được chọn bên list trái.Mình vừa viết code để thực hiện chuyện này, nhưng list bên phải vẫn bất load được tên tài khoản cấp 2 tương ứng khi chọn tài khoản cấp 1 bên trái. các bạn có thể sửa giúp mình không. Dòng lệnh mình dùng là:private Sub SoHieuTKTH_Click() SoHieuTKCT.RowSource = "SELECT SOHIEUTK, TENTK" & "FROM QryBDMTK WHERE SoHieuTK Like '" & SoHieuTKTH & "*'" SoHieuTKCT.RequeryEnd SubMột lần nữa xin Thank các bạn vừa giúp mình trong topic trước, và mong là các bạn có thể giúp mình lần này. Bạn sửa lại dòng sau SoHieuTKCT.RowSource = "SELECT SOHIEUTK, TENTK FROM tblBDMTK WHERE SoHieuTK Like '" & SoHieuTKTH & "*'"
-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-' + '-
Trích: Nguyên văn bởi vijnana Nhưng chuyện này lại làm phát sinh lỗi: nếu đang chọn sản phẩm nào đó của mặt hàng Đồ chơi chẳng hạn rồi chuyển qua bánh kẹo (hay VPP) và bấm bất kỳ phím nào hay lăn chuột giữa thì khi trở lại Đồ chơi sẽ bị "treo" (nghĩa là bất thể chọn được sản phẩm nào, cũng như bất thể nhập dữ liệu vào text box tìm kiếm) Private Sub fraLoaiSanPham_AfterUpdate() If fraLoaiSanPham.Value = 1 Then LoadBanhKeo If fraLoaiSanPham.Value = 2 Then LoadDoChoi If fraLoaiSanPham.Value = 3 Then LoadVanPhongPham lstTenSanPham.Selected(lstTenSanPham.ListIndex) = False txtFind = "" txtMaSanPham = "" txtTenSanPham = "" txtDVT = "" txtGiaBan = "" txtGiaHachToan = "" lstTenSanPham.Value = EmptyEnd Sub

Pickworth

Thank bạn nhiều nha. Có dòng lệnh lstTenSanPham.Value = Empty rồi thì bất cần lstTenSanPham.Selected(lstTenSanPham.ListIndex) = False nữa phải bất bạn? Trong phần code của frmTraCuu những chỗ có lstTenSanPham.Selected(lstTenSanPham.ListIndex) = False có thể thay bằng lstTenSanPham.Value = Empty mà có gì khác bất bạn? Mình test thử thì thấy kết quả như nhau, chỉ bất biết là có gì khác giữa 2 dòng lệnh này không?

Các chủ đề có liên quan khác