Venjamin

Các anh chị giúp em với!Làm kế toán mà em lại rất dốt excel ( cả cơ bản lẫn excel ứng dụng trong kế toán). Lên diễn đàn thấy các công thức các anh chị đưa ra mà hoa cả mắt chả hiểu gì cả.Bây giờ em muốn có kiến thức về excel thì nên học bắt đầu từ đâu. Các anh chị có giáo trình dạy sẻ chia cho em với.Em Thank rất nhiều!!!

Stanwick

Trích: Nguyên văn bởi soccon07 Các anh chị giúp em với!Làm kế toán mà em lại rất dốt excel ( cả cơ bản lẫn excel ứng dụng trong kế toán). Lên diễn đàn thấy các công thức các anh chị đưa ra mà hoa cả mắt chả hiểu gì cả.Bây giờ em muốn có kiến thức về excel thì nên học bắt đầu từ đâu. Các anh chị có giáo trình dạy sẻ chia cho em với.Em Thank rất nhiều!!! hic,đọc trước lý thuyết rồi làm nhiều ah bạn,chịu khó giành nhiều thời (gian) gian cho nó là ok mà,chăm chỉ tìm sách về excel ứng dụng thường và cả ứng dụng trong kế toán nữa bạn ui

Terrel

Mình thấy học excel cũngko khó lắm nếu bạn chịu đầu tư 1 chút thời (gian) gian. Còn nếu bạn nói là thấy công thức hoa mắt lên mình nghĩ bạn nên đăng ký 1 lớp tin văn phòng. Người ta sẽ chỉ cho bạn 1 cách rất dễ hiểu đấy.

Raedmund

Trích: Nguyên văn bởi soccon07 Các anh chị giúp em với!Làm kế toán mà em lại rất dốt excel ( cả cơ bản lẫn excel ứng dụng trong kế toán). Lên diễn đàn thấy các công thức các anh chị đưa ra mà hoa cả mắt chả hiểu gì cả.Bây giờ em muốn có kiến thức về excel thì nên học bắt đầu từ đâu. Các anh chị có giáo trình dạy sẻ chia cho em với.Em Thank rất nhiều!!! Trích: Nguyên văn bởi littlemetal Mình thấy học excel cũngko khó lắm nếu bạn chịu đầu tư 1 chút thời (gian) gian. Còn nếu bạn nói là thấy công thức hoa mắt lên mình nghĩ bạn nên đăng ký 1 lớp tin văn phòng. Người ta sẽ chỉ cho bạn 1 cách rất dễ hiểu đấy. e thấy k nhất thiết phải theo học một lớp tin vănphòng chốngđâu ah,mua sách về rồi học trong đó cũng ok rồi ah,e thấy trong sách họ viết rất kỹ và cẩn thận mà.soccon07 có lấy tài liệu học excel k?e có nè,slide các thầy trường e làm cũng khá kỹ ah,nhưng chỉ là phần ứng dụng k có liên quan kế toán ah,có cần thì Phần mềm e nhá

Kulbert

để làm tốt excel bạn nên mua tài liệu về excel tự học. nếu như bất hiểu thì bạn nên đi học một lớp tin văn phòng. Họ sẽ dạy bạn về các hàm dùng trong excel. Ứng dụng các hàm này mà làm kế toán trên excel sẽ rất có hiệu quả. Hix hix bất khó đâu háy chịu khó ngồi làm trên máy bạn sẽ làm tốt mà.

Achav

Tất nhiên là học Excel khó rồi nhưng tui thấy cứ vừa học vừa mày mò cũng hay ra phết mà lại tích luỹ được nhiều kinh nghiệm. Làm đi làm lại rồi cũng thành công thôi mà miễn là phải kiên trì

Ezhno

tớ thấy web của mình thật là hay và có ích, tớ cũng tìm được rất nhiều tài liệu hay và bổ ích trong web của mỉnh, thật Thank người bạn vừa gửi cho tớ trang web này!!!

Mình thấy bạn nên mua sách tự học công thức, rùi thì làm nhiều bài tập ứng dụng trên máy sẽ mau thuộc công thức và tiến bộ nhanh lắm đó!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
K Hỏi cách tính điểm TB học kỳ cho học sinh bằng Excel Thủ thuật tin học 0
B cách học các lệnh excel Hỏi đáp Tin học 2
T Bật mí 5 cách đế tối thiểu hóa chi phí học IELTS Ngoại ngữ 0
D Dạy học giải bài toán bằng cách lập phương trình, hệ phương trình ở trường trung học cơ sở theo phương pháp mô hình hóa Luận văn Sư phạm 0
D Quan điểm Giải tích về các cách tiếp cận khái niệm giới hạn và việc phát huy tính tích cực nhận thức của học sinh trong dạy học Luận văn Sư phạm 0
D Tìm hiểu cách cải thiện kĩ năng thuyết trình cho sinh viên chuyên Anh năm thứ hai trường Đại học Sư phạm Kĩ thuật Hưng Yên Ngoại ngữ 0
D Phương thức “huyền thoại hóa” hình tượng nữ giới trong văn học cách mạng việt nam giai đoạn 1954 – 1 Văn học 0
D Đăng ký cá nhân học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh 2019 Văn hóa, Xã hội 0
H Cách mạng khoa học công nghệ trên thế giới và con đường thực hiện cách mạng khoa học công nghệ ở Việt Nam Luận văn Kinh tế 2
P Học thuyết hình thái kinh tế - Xã hội với sự nghiệp cách mạng Việt Nam hiện nay Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác