l1lo0o_boy

em chào các anh, các chị. Em là sinh viên mới tốt nghiệp, hiện tại vẫn chưa xin được việc, em nghe nói là mới tốt nghề thì rất khó xin chuyện vì thứ nhất mình vừa tốt nghiệp, thứ hai là không có kinh nghiệm, mà công ty nào cũng nên phải có kinh nghiệm ít nhất từ 1 - 2 năm, mà chỗ nào cũng đòi hỏi phải có kinh nghiệm thì tụi em thất nghề mất, hixhix. Mong các anh chị sẻ chia kinh nghiệm làm kế toán để bọn em được học hỏi được không? Thanks các anh chị nhiều

Manasseh

Kinh nghiệm thì không thể nói bằng một hai câu là hết được. Đó là cách vận dụng từ lý thuyết vào thực tế. Khi em đi làm rồi, sẽ thấy rõ. Luc đó có vương mắc gì thì đưa ra cho tất cả người xử lý giúp thôi. Em hãy tích cực tham gia diễn đàn nhé!

Gerritt

nhưng khổ nỗi e vẫn chưa xin được chuyện nên e cũng không biết gì để hỏi ạ,có thể nói cho em 1 số kinh nghiệm mà anh chị vừa trải qua được không ạ

Collin

Nguyên văn bởi Cu_chanh_tax

em cư hỏi đi; biết gì, anh trả lời đấy!

Cụ chánh cho hỏi, làm kế toán cách nào để xiền đầy túi mà không bị mang tiếng tham ô hay đi tù ạ?

Đơn giản thui. Bạn đổi hết tiền của bạn thành tiền lẻ; bạn cho vào túi. Thế là làm kế toán, xiền đầy túi mà chẳng làm sao cả!hix

---------- Post added at 10:18 ---------- Previous post was at 10:17 ----------

Mười 12 lơi nói dối kinh điển:

Internet: Chúng tui hoàn toàn miễn phí.

2. Viễn thông & Điện lực: Chúng tui bị lỗ vốn.

3. Cảnh sát: Chúng tui vì nhân dân phục vụ

4. Công ty tham gia thị trường chứng khoán: Chúng tui không làm giả các báo cáo.

5. Sếp: tui không bao giờ quên những cống hiến của anh.

6. Nhân viên: Mai tui nghỉ việc, không làm nữa.

7. Tài xế xe khách: Nhà xe xuất phát đúng giờ.

8. Dân buôn: Bán lỗ vốn, đại hạ giá.

9. Ngôi sao điện ảnh: Chúng tui chỉ là bạn bè.

10. Chính khách: tui không nhận một đồng nào.

11. Con gái: Đây là lần đầu tiên của em.

12. Con trai: Ngoan, không đau tí nào

duc_phuc_chien

Nguyên văn bởi hoangha128

em chào các anh, các chị. Em là sinh viên mới tốt nghiệp, hiện tại vẫn chưa xin được việc, em nghe nói là mới tốt nghề thì rất khó xin chuyện vì thứ nhất mình vừa tốt nghiệp, thứ hai là không có kinh nghiệm, mà công ty nào cũng nên phải có kinh nghiệm ít nhất từ 1 - 2 năm, mà chỗ nào cũng đòi hỏi phải có kinh nghiệm thì tụi em thất nghề mất, hixhix. Mong các anh chị sẻ chia kinh nghiệm làm kế toán để bọn em được học hỏi được không? Thanks các anh chị nhiều

Có rất nhiều công ty không đòi hỏi kinh nghiệm nhiều khi tuyển việc làm, chưa có kinh nghiệm thì sẽ được đào tạo. Vì vậy, em hãy tận dụng lấy nhé. Người ta nhận mình vào làm thì mình cũng đừng quá đề cao mức lương mà đắn đo. Hãy cứ vào làm để lấy kinh nghiệm mặc dù lương hơi thấp nha.

Chúc em thành công!!!

bi_lak

Nguyên văn bởi Cu_chanh_tax

Đơn giản thui. Bạn đổi hết tiền của bạn thành tiền lẻ; bạn cho vào túi. Thế là làm kế toán, xiền đầy túi mà chẳng làm sao cả!hix

---------- Post added at 10:18 ---------- Previous post was at 10:17 ----------

Mười 12 lơi nói dối kinh điển:

Internet: Chúng tui hoàn toàn miễn phí.

2. Viễn thông & Điện lực: Chúng tui bị lỗ vốn.

3. Cảnh sát: Chúng tui vì nhân dân phục vụ

4. Công ty tham gia thị trường chứng khoán: Chúng tui không làm giả các báo cáo.

5. Sếp: tui không bao giờ quên những cống hiến của anh.

6. Nhân viên: Mai tui nghỉ việc, không làm nữa.

7. Tài xế xe khách: Nhà xe xuất phát đúng giờ.

8. Dân buôn: Bán lỗ vốn, đại hạ giá.

9. Ngôi sao điện ảnh: Chúng tui chỉ là bạn bè.

10. Chính khách: tui không nhận một đồng nào.

11. Con gái: Đây là lần đầu tiên của em.

12. Con trai: Ngoan, không đau tí nào

Nhưng giờ chả còn đồng nào, 1 xu cũng không có. mà ý trọng tâm mình mún hỏi là lấy xiền của cty cho vào túi mình cơ á, càng chẵn càng tốt, chứ không phải lẻ đâu.

Mà sao ở đây lại post cái đoạn sau làm rì ?

sam8182000

Vậy thì phải nói là lấy tiền của Công ty cho vào túi xếp và túi mình, không thì bạn vào nhà đá đếm lịch chứ không được ngồi phòng điều hòa đếm tiền đâu.

bạn phải để ý 1 số cty đưa ra mức lương hấp dẫn mà không đòi hỏi kinh nghiệm dễ là công ty lừa đó

ra trường mà có quen biết 1 chút thì tốt hơn, không bon chen mệt lắm

daigia

Member
ban dang tin tai viec lam online di themthu kie va... tetnooi.vieclamai co kha nang ve ke toan thi tao mot cong viec tai y http

Các chủ đề có liên quan khác