Fridolf

Bộ chứng từ tài liệu gửi lên sở lao động đăng ký thang bảng lương không phải mới nhưng nếu mem nào chưa từng làm sẽ gặp rất nhiều bỡ ngỡ. Thời gian qua tui thấy có rất nhiều mem xin tui tài liệu này. Vậy tui up lên các Mem cùng tham khảo nhé

cool_girl2404

Thank bạn

cho mình hỏi tại sao phải gửi lên sở LĐTBXH vì từ trước mình vẫn làm bảng lương nhưng chưa bao giờ gửi lên đó cả.

chào bạn

Trentin

Nguyên văn bởi maimai123

Thank bạn

cho mình hỏi tại sao phải gửi lên sở LĐTBXH vì từ trước mình vẫn làm bảng lương nhưng chưa bao giờ gửi lên đó cả.

chào bạn

Để đóng BHXH thì phải đăng ký thang bảng lương ở sở LĐTBXH

Kinh nghiệm khi các bạn lên 75 Nguyễn chí Thanh - Sở LĐTBXH Hà nội thì đi vào Thứ 3, Thứ 5 hàng tuần nhé.Không là mất công đi đi về về đấy, và khi đến đó thì lên tầng 3, tầng 4 nhìn ở cửa Phòng Lao động, tiền lương có dán 1 bảng về các cán bộ phụ trách các Quận, mình ở Quận nào thì vào gặp trực tiếp tên người đó, hỏi lung tung là bị " hành" chính đấy...

itsme7i

Nguyên văn bởi quynhduan

Bộ chứng từ tài liệu gửi lên sở lao động đăng ký thang bảng lương không phải mới nhưng nếu mem nào chưa từng làm sẽ gặp rất nhiều bỡ ngỡ. Thời gian qua tui thấy có rất nhiều mem xin tui tài liệu này. Vậy tui up lên các Mem cùng tham khảo nhé

to không the vao de mo dc cai file tieu chuan cua ban ban co the gui lai chominh dc k

Kenrick

Nguyên văn bởi angel_con

to không the vao de mo dc cai file tieu chuan cua ban ban co the gui lai chominh dc k

ấy vào down lại đi, tui vẫn mở và down bình thường mà

Irvin

Mình vừa nộp BHXH và không thấy họ nhắc gì về chuyện phải đăng ký thang bảng lương. Công ty mình nộp BHXH mà lương cơ bản không thấp hơn mức lương tối thiểu theo quy định là cơ quan BHXH chấp nhận mà.Kể cả các trường hợp vừa làm sổ hưu, Công ty mình vừa lnộp theo theo mức lương khoán đấy.

Tại Luật Lao động, TT28 ngày 5/12/2007 và các văn bản khác TT13, TT14, NĐ 114, NĐ 205 chủ yếu quy định thang lương cho DN nhà nước là chính.Như các DN khác mà vốn là của chủ DN mình vừa tham vấn luật sư thì lương có thể áp dụng lương khoán theo thoả thuận miễn là không thấp hơn mức lương tối thiểu quy định.

Tuy nhiên theo quy định Sở LĐ vẫn bắt mình XD thang lương nhưng nếu mình không làm vẫn chẳng ảnh hưởng gì bởi BHXH vẫn nộp, cơ quan thuế vẫn chấp nhận chi phí tiền lương miễn là đủ hồ sơ liên quan.

Ai có ý kiến gì hay về vấn đề này cứ poss nhé. Mình rất quan tâm đầy vì đang bị Sở Lao động sờ gáy vấn đề này ( Công ty mình là Khách sạn to to, nhiều nhân công mà ).

Thank trước.

Theo mình khi đóng BHXH thì phải có qui chế trả lương và được Sở LĐTBXH chấp thuận, khi đó cơ quan BHXH mới chấp nhận mức lương đóng BHXH. Thang bảng lương này đo giám đốc doanh nghề quyết định, nhưng không thấp hơn mức lương cơ bản là được.

gril_kieu_ki90

BHXH bên chỗ mình thì lại bắt buộc phải nộp hệ thống thang lương, bảng lương . mà muốn có thì phải nộp cho bên phòng LĐ-TBXH duyệt trước, có kết quả mới cầm sang BHXH nộp được, bên BH nói nếu không có thang lương bảng lương họ không nhận hồ sơ

Các chủ đề có liên quan khác