Mọi người cho mình hỏi về phần mềm MISA 1 chút xíu. Báo Cáo Thuế hàng tháng mình in luôn trong phần mềm misa được k , sao thuế TNDN tạm trong misa có mẫu mà dữ liệu k co . cái đó mình phải làm ở đâu

Brad

Báo cáo thuế bạn phải in trong hôx trợ kê khai nhé, in trong misa làm sao có mã vạch được... không có mã vạch thì bạn không nộp được đâu...

thankshuyendinh

Nguyên văn bởi thanhthuy050

UHM..vậy thuế TNDN tạm tính mình làm ở HTKK luôn phải không ạh

Đúng rồi bạn ơi, sau này báo cáo tài chính bạn cũng phải in trong phần mềm kê khai thuế đó

Yuli

Nguyên văn bởi thanhthuy050

Mọi người cho mình hỏi về phần mềm MISA 1 chút xíu. Báo Cáo Thuế hàng tháng mình in luôn trong phần mềm misa được k , sao thuế TNDN tạm trong misa có mẫu mà dữ liệu k co . cái đó mình phải làm ở đâu

cái đó bạn vào trong phần báo cáo, ở đó có các mẫu, bạn chọn quý, sao đó nhấn lấy dữ liệu, phần mềm tự cập nhât

bay19810808

các bạn dùng MISA NET 2010 vẫn đọc được mà -

Link mới nhất ngày 24-09-2010 - Có hổ trợ nghị định 51 :

soi_tucach

bạn ơi cho mình hỏi làm sao khai báo tài khoản cấp 2 đối với tài khoản 641, 642 trên phần mềm misa, công ty minh đang sd quyết định 48

kao_ghet_maj01

Nguyên văn bởi ngothuylinh

bạn ơi cho mình hỏi làm sao khai báo tài khoản cấp 2 đối với tài khoản 641, 642 trên phần mềm misa, công ty minh đang sd quyết định 48

bạn vào Danh mục / Tài Khoản / 642 --> thêm TK cấp 2 cho 642 là được ( mình thấy Misa vừa chia ra 6421, 6422 rồi mà ?? )

cxanhvn

Nguyên văn bởi ngothuylinh

Em vào Danh mục -> Tài khoản -> Hệ thống tài khoản, nêú mún thêm tài khoản cấp 2.... thì click phải vào TK đó chọn Sửa TK rôì điền thông tin cần thiết vào là ok nhé em.

Thân.

Các chủ đề có liên quan khác