Những phần mềm hữu ích cho dân kinh tế, bán hàng...
Nội quy chuyên mục: Những phần mềm hữu ích cho người làm kế toán, tài chính ngân hàng
By thankshuyendinh

Chào cả nhà, em sắp phải lập dự toán chi phí (dự toán chi phí giá vốn, chi phí bán hàng và quản lý doanh nghiệp) cho chuyên đề tốt nghiệp của mình, công ty chuyên kinh doanh dược phẩm và thiết bị y tế, hàng hóa có sản xuất 1 ít, chủ yếu là nhâph khẩu. em không biết bâyy giờ mình cần phải lấy những số liệu nào đề làm. CÓ thể định hướng cho em một chút được không ạ?

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By Brochan

Về giá thành bạn hỏi các số liệu về mặt hàng sản xuất là gì, số lượng sản xuất bao nhiêu, dùng những nguyên vật liệu gì để sản xuất, định mức nguyên vật liệu, định mức nhân công, các chi phí sản xuất chungcoi nhưđiện, nước, khấu hao TSCD., thuê xưởng sx......

Hàng nhập khẩu thì bạn hỏi nhập khẩu hàng gì, số lượng, giá cả mua vào, phí vận chuyển, thuế nhập khẩu......

Về chi phí bán hàng bạn hỏi về số lượng tiêu thụ, chính sách bán hàng khuyến mãi, quảng cáo, bảo hành, tiền lương nhân viên bán hàng, vật tư phục vụ bán hàng, khấu hao TSCD phục vụ bán hàng, điện, dthoai, thuê cửa hàng,chi phí vận chuyển....

Về chi phí quản lý bạn hỏi về tiền lương nhân viên quản lý, vật tư phục vụ quản lý văn phòng,, khấu hao TSCD phục vụ văn phòng, điện, dthoai, thuê văn phòng....
Blog Tâm sự:
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận để vợ tìm niềm vui chăn gối ở người đàn ông khác | 02:06 ...
  • Tôi muốn hủy hôn vì chồng sắp cưới chát sex | 01:06 ...
  • Con buồn lắm bởi chẳng được mẹ ôm từ khi có thêm em | 02:06 ...
By bienthuycnc

vì công ty này quá đa dạng chủng loại hàng hóa nên mình có thể dự toán phân bổ chi phí theo tiêu thức khác không? chứ ngồi liệt kê hết các mặt hàng chắc mình tẩu hỏa nhập ma mất(mà chắc ông thầy cũng vậy). về chi phí bán hàng và quản lý mình vẫn giữ nguyên các chi phí được coi là định phí đúng không?nếu không thay đổi nhiều quá so với các kì trước thì mình có nên lập không nhỉ?
By fuckof

tất nhiên là phải tham khảo của những kỳ trc, nhưng bạn cũng cần định ra cái gì cần thiết phải lầm, nên nắm bắt được hoạt động của công ty để khi nhận xét tổng họp mình sẽ biết được ưu khuyết điểm của công ty, và khhi thầy cô hỏi còn biết lối trả lời nữa chứ nhỉ? Chúc bạn thành công
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online