phungheon

Mình hay phải lọc danh sách khoảng 40.000 khách hàng (cùng với các thông tin đi kèm) trong đó chia ra 80 Chi nhánh
_ có 1 cột ghi mã chi nhánh quản lý khách hàng. Danh sách bị trộn lẫn lôn lung tung cả.

Giúp mình lọc danh sách khách hàng theo từng chi nhánh, mỗi chi nhánh trong 1 bảng excel hay 1 Sheet khác nhau với. Thank các bạn nhiều

Penn

Bạn nói thế thì làm sao người khác hiểu được. Bạn nên cho hình ảnh lên hay nói cụ thể hơn.

Thông thường người ta sử dụng công cụ AutoFilter để lọc. Đấy là cách lọc đơn giản.

Ngoài ra có thể dùng công thức trong Excel để lọc.

ngado10285

Nói không không thế thì chịu?

Ít ra cũng có file hay dữ liệu mô phỏng chứ !

hangptt95

Nếu vừa có một cọt mã khách hàng thì theo minh bạn lên đặt cột lọc (filter) ở trên khung tiêu đề, khi đó bạn chi cần chọn cột lọc rồi chọn mã khách hàng, chi nhánh la bạn sẽ có riêng các chỉ tiêu của chi nhánh.

-----------------------------------------------------------------------------------------

Nếu bạn làm trên excel thi ban hãy di chuột chọn ô cột mã khách rồi lên thanh công cụ vào data / filter. Cậu tới ô mã khách vừa chọn rồi chon mã khách còn chọn là được mà,

1/ Tạo các sheet có tên trùng với mã chi nhánh(cho dễ ý mà)

2/ Lọc thủ công : Đặt vị trí ô sáng tại cột tiêu đề của chi nhánh, vào Data/Filter/Autofilter, chọn mã chi nhánh trong mũi tên xổ xuống. Copy toàn bộ sang sheet chỉ định

3/ Lọc tự động : Dùng macro ghi lại các thao tác ở bước 2, mổi lần cần lọc thì cho macro họat động.

Thân

truongmynga_dx

Mình có tới 80 CN liền, lọc bằng Fiter thì oải quá, mà có thể không chính xác đuợc ý.
Dùng Macro như thế nào? bạn chỉ giúp mình với
Có cách nào lọc được dữ liệu nhanh như pivot table nhưng đủ dữ liệu không nhỉ?

Thank nhìu:D

-----------------------------------------------------------------------------------------
Bạn nói thế thì làm sao người khác hiểu được. Bạn nên cho hình ảnh lên hay nói cụ thể hơn.

Thông thường người ta sử dụng công cụ AutoFilter để lọc. Đấy là cách lọc đơn giản.

Ngoài ra có thể dùng công thức trong Excel để lọc.

Dùng công thức nào thì tiện, chỉ giúp mình với. Tks nhìu:D

laichinh_gd

Cách tốt nhất là bạn vào trang giải pháp excell rồi hỏi tất cả người nhé. Ở đó cái gì về excell cũng có hết.

daoduytung3000

Tùy vào từng trường hợp cụ thể để mình đặt công thức cho phù hợp.

Thường thì người ta hay dùng Vlookup, Hlookup để tìm kiểm. Còn tùy trường hợp để mình tạo ra điều kiện cho chuyện tìm kiếm.

1/ Lọc bằng Autofilter là chính xác nhất
2/ Nếu vì tính bảo mật, bạn có thể đưa ra các dữ liệu giả định và gửi file lên hay gửi vào hộp mai của tôi, tui sẽ giúp
3/ Nếu tự làm, bạn chép đoạn code sau vào file và chạy nó

Code:
Sub Loc()

Dim Sh As Worksheet, Ws As Worksheet

Dim n, i As Integer

Set Ws = Sheets("TongHop")

n = ThisWorkbook.Sheets.Count

For i = 1 To n

TenSh = Sheets.Item(i).Name

Set Sh = Sheets(TenSh)

If TenSh <> "TongHop" Then

With Ws.Range("A1").CurrentRegion

.AutoFilter 1, "=" & TenSh

.Offset(1, 0).SpecialCells(12).Copy

Sh.Range("A2").PasteSpecial 3

.AutoFilter

End With

End If

Next

End Sub

Trong đó Sheet"TongHop") là Sheet chứa các dữ liệu cần lọc, cột A chứa mã chi nhánh và các sheet còn lại đặt tên theo tên CN. Bạn thay thế cho phù hợp với file của bạn

kumpie_xjkue

Bạn ơi mình cũng đang cần kiểu lọc này nhưng mình muốn nó tự động chứ không phải nhấn vào biểu tượng lọc thì mới lọc có được ko? và bạn làm thế nào mà cái text thành nút bấm hay vậy bạn

Các chủ đề có liên quan khác