Raedmund

Sau một thời (gian) gian sử dụng, bạn nhận thấy máy tính của bạn, với hệ điều hành trở nên ỳ ạch và đôi lúc khiến bạn phát điên vì sự rề rà. Có nhất thiết phải cài lại cả máy, công chuyện hứa hẹn sẽ ngốn của bạn cả ngày? Dưới đây là một vài thao tác đơn giản để cải thiện tình trạng máy bạn.

>> Những thủ thuật tăng tốc Windows XP

Windows XP được vícoi nhưkẻ “lỗi thời” khi đứa em Windows 7 ra đời. Thực ra Windows XP vừa quá thân thiện với người dùng. Việc loại bỏ đi đứa con cốt tử của mình là chuyện không đơn giản chút nào, khi mà Windows 7 vẫn còn trong giai đoạn beta. Với thủ thuật sau đây sẽ giúp cho Windows XP chạy cực nhanh.

>>Thủ thuật tăng tốc Windows XP hiệu quả

>> Giúp bạn tăng tốc Windows XP

>>10 chiêu tăng tốc Windows XP

Còn nếu bạn đang sử dụng Windows 7 thì tới vẫn có nhiều tài liệu để tăng tốc nè:

Windows 7 là hệ điều hành được đánh giá cao về tốc độ, song vẫn còn rất nhiều cách khác nhau để cải thiện tốc độ và hiệu suất của hệ điều hành này, đặc biệt trên các máy có cấu hình không quá mạnh. Bài viết dưới đây sẽ giúp bạn thực hiện điều đó.

>>Sáu thủ thuật tăng tốc Windows

>>8 cách đơn giản tăng tốc Windows 7

>> Những bước đơn giản tăng tốc Windows 7

>> Dùng thẻ nhớ tăng tốc Window7

So với netbook dùng hệ điều hành Windows 7, thì máy cài Windows XP có thời (gian) lượng pin lâu hơn lên đến gần một giờ đồng hồ. Theo kết quả của chương trình Laptop Battery Test. Và thử nghiệm trên chương trình Battery Eater cũng cho ra kết quả tương tự.

>>Windows 7 hao pin hơn Windows XP trên netbook

Bạn là người yêu CNTT và muốn tìm cho mình một khóa học KẾT hợp cho mình, các bạn có thể tham khảo các khóa học sau đây nha!

>>Khóa học Quản trị mạng

>>Khóa học Chuyên viên lập trình

>>Khóa học Quản trị website

>>Khóa học Chuyên viên IT

Các chủ đề có liên quan khác