cty em mới thành lập chưa phát sinh hóa đơn VAT nào nhưng đến tháng thì có phải tới chi cục thuế nộp gì không ạ???

Help!!!

bangnhan_3010

có chứ bạn, nếu không phát sinh hoạt động gì thì bạn đánh dấu x vào mục không phát sinh hoạt động mua, bán trong kỳ

---------- Post added at 11:52 ---------- Previous post was at 11:51 ----------

rồi mang đến chi cục thuế nơi bạn đăng ký nộp

Maunfeld

Nguyên văn bởi kimanh.hn

có chứ bạn, nếu không phát sinh hoạt động gì thì bạn đánh dấu x vào mục không phát sinh hoạt động mua, bán trong kỳ

vậy vẫn nộp bảng kê trống trơn hả bạn?? mà sao mình đăng kí thông tin ban đầu trên HTKK3.0 chả gõ được có dấu nhỉ

tron_hoc

nộp tờ khai thuế GTGT trắng và theo thông tư 153 báo cáo sử dụng hóa đơn chỉ phải nộp theo quý, thế nên cứ đến hết quý thì bạn lập báo cáo theo mẫu BC26(theo TT153)mà nộp,

chúc bạn vui vẻ

o0omyluvo0o

Nguyên văn bởi thucoi158

theo thông tư 153 báo cáo sử dụng hóa đơn chỉ phải nộp theo quý, thế nên cứ đến hết quý thì bạn lập báo cáo theo mẫu BC26(theo TT153)mà nộp, còn không phải nộp gi hết

chúc bạn vui vẻ

thật không đấy? không phải nộp gì á???

peju_kyumin

mình không hiểu hết y câu hỏi của bạn, tưởng chỉ hỏi về mảng hóa đơn thôi

còn nếu công ty thanh lập mà không phát sinh gi thì vẫn phải nộp tờ khai hàng tháng(tờ khai trắng nếu không phát sinh)

và hàng quý nộp tạm tính thúe TNDN nữa(tờ khai trắng nếu không phát sinh)

Nguyên văn bởi thucoi158

mình không hiểu hết y câu hỏi của bạn, tưởng chỉ hỏi về mảng hóa đơn thôi

còn nếu công ty thanh lập mà không phát sinh gi thì vẫn phải nộp tờ khai hàng tháng(tờ khai trắng nếu không phát sinh)

và hàng quý nộp tạm tính thúe TNDN nữa(tờ khai trắng nếu không phát sinh)

ý mình đơn giản mà, cty thành lập đầu tháng 7, chưa có bán ra mua vào, chưa sxkd gì hết, mình thắc mắc mún bít cần nộp những gì lên thuế thui

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
M Phân tích thuế giá trị gia tăng, một số giải pháp nhằm hạn chế hiện tượng tránh trốn thuế VAT Công nghệ thông tin 0
M Phân tích sự giống nhau và khác nhau giữa thuế, phí và lệ phí. Trình bầy tình hình thu thuế VAT tại Luận văn Kinh tế 0
V Thuế VAT, bác nào làm kế toán cho em hỏi tí? Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 3
L XIn được tư vấn về Thuế VAT Cho đất dự án Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1
G Các bộ phận hợp thành một sắc thuế - Các sắc thuế nội dung thuế VAT - thuế thu nhập doanh nghiệp Tài liệu chưa phân loại 0
N Tiểu luận Thuế giá trị gia tăng ( VAT ) Tài liệu chưa phân loại 0
M Những vấn đề cơ bản và các tình huống khó xử trong bước đầu triển khai thuế VAT và các giải pháp khắ Tài liệu chưa phân loại 0
B Một số vấn đề về hạch toán tài sản cố định trong các doanh nghiệp tính thuế VAT theo phương pháp khấ Tài liệu chưa phân loại 0
T Phân tích thuế giá trị gia tăng và một số giải pháp nhằm hạn chế hiện tượng tránh trốn thuế VAT Tài liệu chưa phân loại 0
C phát hiện sai khi số tiền thuế VAT hoàn ít hơn số tiền đề nghị hoàn trên TK Phần mềm kế toán, tài chính 0

Các chủ đề có liên quan khác