honghoa2033

Anh, chị ơi! Công ty em thuê nhà của hộ dân để làm chi nhánh. Họ không có sổ đỏ nên xã không thể chứng thực. Mà chi phí thuê cũng tương đối cao. Bây giờ em phải làm gì để tiền đó được tính vào chi phí. Có bác nào gặp TH này rồi chỉ giúp em với

funny_lass89

Nguyên văn bởi Ngoc Miu

Anh, chị ơi! Công ty em thuê nhà của hộ dân để làm chi nhánh. Họ không có sổ đỏ nên xã không thể chứng thực. Mà chi phí thuê cũng tương đối cao. Bây giờ em phải làm gì để tiền đó được tính vào chi phí. Có bác nào gặp TH này rồi chỉ giúp em với

Ui, không có sổ đỏ thì làm sao đưa vào cp được, Cty mình hồi đầu cũng vậy, sau đó fai chuyển chỗ khác. không bít ai có cách nào khác không

trời ! phải chuyển chõ khác thì toi roài. Công ty em đầu tư bao nhiêu là tiền vào chỗ đó rồi. Nào là làm sân, làm nhà để xe, làm chống nóng..... Có bác nào có cách khác ko? không có cách nào lách luật à?

JULIET_0

Nguyên văn bởi Ngoc Miu

trời ! phải chuyển chõ khác thì toi roài. Công ty em đầu tư bao nhiêu là tiền vào chỗ đó rồi. Nào là làm sân, làm nhà để xe, làm chống nóng..... Có bác nào có cách khác ko? không có cách nào lách luật à?

Thế bạn giục họ đi làm sổ đỏ đi

Obrien

EM giục rồi nhưng họ không chịu. họ kêu không có nhu cầu ở nên họ mặc kệ. đỡ phải đóng thuế. Thua luôn

Skeggr

Nguyên văn bởi Ngoc Miu

EM giục rồi nhưng họ không chịu. họ kêu không có nhu cầu ở nên họ mặc kệ. đỡ phải đóng thuế. Thua luôn

Điều này có nghĩa các chi phí liên quan như:Điện, nước .... cũng không được tính.

HÌ!

Chủ nhà củ chuối thế thì còn làm cách gì được? Đáng ra trước khi thuê nhà bạn fai thỏa thuận trước

chencuong

chán như con gián! Đã thế sếp lại nóng tính, chưa trình bày xong là mắng liền. Ông ấy kêu là có cách gì đó mà chủ nhà làm biên bản nhận tiền rồi ra chi cục thuế mua một cái hóa đơn thông thường để chủ nhà xuất HĐ cho mình. mình chưa nghe thấy cách đó bao giờ

the_queen

Chào các anh chị giúp em.

-Công ty em thuê nhà vậy:

tiền thuê nhà, tiền điện, tiền nướcthì cty em nộp trược tiếp cho nhà cung cấp em phải làm gì để đưa vào CP hả chị.

-em thuê nhà vậy thì chủ nhà có nộp thuế gì không ạh. tiền thuê nhà là 3.500 nghìnđ/tháng.

mong chị giúp em với

Jerron

Thử làm theo cách này xem:

Làm Hợp đồng thuê nhà với chủ nhà, hai bên ký, có chứng thực của Phòng công chứng, đến kỳ thanh toán tiền thuê nhà bên cho thuê viết giấy nhận tiền kế toán lưu cùng phiếu chi.

---------- Post added at 02:17 AM ---------- Previous post was at 02:11 AM ----------

hay chủ nhà cho thuê mang hợp đồng thuê nhà có 2 bên ký ( không cần công chứng) đến Chi cục thuế để mua hóa đơn lẻ ( loại hóa đơn thông thường) và nộp thuế theo doanh số trên hóa đơn.

---------- Post added at 02:19 AM ---------- Previous post was at 02:17 AM ----------

Nếu không rõ, cứ đến Chi cục thuế gần nhất hỏi về thủ tục mua hóa đơn lẻ cho trường hợp trên.

Chị ơi! Trường hợp của Miu có làm như thế được ko?

Phương án 2 ấy. PA 1 không làm được rồi vi không có sổ đỏ nên không thế công chứng. Mà chủ nhà đóng khoản thuế của HĐ là bao nhieu % hả chị.

Các chủ đề có liên quan khác