boy_codon_loveu

Hi cả nhà.

cả nhà cho mình hỏi vấn đề này nhé!

Cty mình ký hợp đồng thi công , lắp đặt hệ thống phòng cháy chữa cháy (PCCC) theo hình thức chọn gói (tức là bao gồm thiết kế, lập hồ sơ thẩm duyệt, cung cấp thiết bị, máy móc, lắp đặt thành một hệ thống PCCC hoàn chỉnh). Trước đây trong các hợp đồng chỉ ghi một cách chung chung giá trị của hợp đồng chứ k ghi rõ hơn từng mặt hàng.

Ví dụ: HĐ số 10...

Điều 1:

1. Bên A giao cho bên B Cung cấp và lắp đặt hoàn thiện hệ thống Phòng cháy chữa cháy cho.....

2. Nội dung công chuyện và hàng hoá cung cấp lắp đặt như sau

STT ...................... ....Hạng mục ..................................... .....Số Tiền

Cung cấp và lắp đặt hệ thống phòng cháy

chữa cháy cho ...., bao gồm các hạng mục sau: ..... 300.000.000

1 Tư vấn và lập hồ sơ thảm duyệt....

2. Cung cấp lắp đặt hệ thống chũa cháy gồm: máy bơm

vòi, ống,...

3. Cung cấp lắp đặt hệ thống báo cháy gồm: Tủ, trung tâm

báo cháy, ...

4. .....

Mình muốn hỏi một hợp đồng kinh tế mà ghi chung nhu vậy có đuọc không, mình có cần làm Phụ lục hợp đồng ghi rõ hơn từng mạt hàng hay không. Nếu có thì mình phụ thuộc theo thông tu hay QĐ nào đê làm.

và một HĐKT thì cần có những giấy tờ ghì kèm theo. (trước giờ mình chỉ có Biên Bản Nghiẹm Thu, có công trình cũng k có giấy tờ gì hết ngoài HĐKT ký theo kiểu như trên).

Mong cả nhà giúp mình nhé.

Thanksssss!

cute_bear_115

Đã là hợp đồng kinh tế thì tất cả điều khoản phải chắc chắn, và cùng có lợi cho cả 2 bên, tránh để sau này có tranh chấp gì không có lợi cho bên cty bạn hay đối tác. Kiểm tra kỹ các điều khoản.

Các chủ đề có liên quan khác