pui_tei_pe281

các bạn ơi,mình mới cài windows cho đưa bạn,xong rồi mới nhớ ra mấy cái Driver Desktop của mình nó không KẾT hợp cho Laptop,Bây giò không biết Main nó như thế nào? các bạn có biết cách nào tim được thông số nào để biết đường mà tim Driver không?

Mình có cái Đĩa Hiren Boot nhưng mà không biết cách sử dụng cho trương hợp này.Nên mong các bạn giúp đỡ.

minhhanh2504

Bạn có thể bắt đầu tìm driver cho laptop qua Internet. Đầu tiên là driver cho chipset. Thông thường, các laptop đều sử dụng chipset Intel, vì vậy bạn có thể truy cập vào trang và nếu xài VGA onboard thì chắc chắn bạn cũng sẽ tìm được driver VGA tại trang web của Intel. Tương tự với các driver khác, bạn cũng chỉ cần truy cập vào trang chủ của nhà sản xuất tương ứng để tải hay vào Google rồi gõ từ khóa “driver + tên thiết bị + hệ điều hành”, ví dụ “driver + dell wireless 1397 + windows xp” rồi lọc các kết quả tìm kiếm để tải về máy.

ngoctram_ken

Nguyên văn bởi phuyen89

các bạn ơi,mình mới cài windows cho đưa bạn,xong rồi mới nhớ ra mấy cái Driver Desktop của mình nó không KẾT hợp cho Laptop,Bây giò không biết Main nó như thế nào? các bạn có biết cách nào tim được thông số nào để biết đường mà tim Driver không?

Mình có cái Đĩa Hiren Boot nhưng mà không biết cách sử dụng cho trương hợp này.Nên mong các bạn giúp đỡ.

em download chuong trình DeviceDoctor_Setup xuống sau đó chạy nó trên máy mới cài

nó sẽ tạo cho em một file notepad. em dùng file đó copy sang máy có internet và download tất cả những link trong file em vừa có trọn bộ driver máy mới cài rồi

chúc em thành công

Nguyên văn bởi huong son

em download chuong trình DeviceDoctor_Setup xuống sau đó chạy nó trên máy mới cài

nó sẽ tạo cho em một file notepad. em dùng file đó copy sang máy có internet và download tất cả những link trong file em vừa có trọn bộ driver máy mới cài rồi

chúc em thành công

Em hổng thấy cái File notepad đâu mà thấy caí này ,cập nhật hết hả anh.Em Scan trên máy có mạng đầy đủ Driver

thaiha120

Nguyên văn bởi phuyen89

Em hổng thấy cái File notepad đâu mà thấy caí này ,cập nhật hết hả anh.Em Scan trên máy có mạng đầy đủ Driver

em phải scan trên máy cần tìm driver ấy sau đó đem qua máy có mạng chạy file đó mới dc

còn nếu máy vừa có mạng thì nhấp vào download những gì còn thiếu thôi

qwe_jkl

Nguyên văn bởi huong son

chúc em thành công

Cho em đính chính là không phải tạo ra File Notepad mà nó tạo ra một File *.html.Xong ròi đem File đó đi đến máy có mạng mà download hết về.

thinhle1712

Nguyên văn bởi phuyen89

Cho em đính chính là không phải tạo ra File Notepad mà nó tạo ra một File *.html.Xong ròi đem File đó đi đến máy có mạng mà download hết về.

vậy hả chắc lâu rồi nên anh cũng quên vậy em vừa làm dc rồi hả chúc mừng nhé

ngoc20thanh

Nguyên văn bởi ngocchung89

Lên tiệm mua một cái đĩa khoảng 25.000 driver mà update máy nào mà không nhận.Lam chi mà cực khổ vậy trời

đĩa này nếu bạn muốn update thì phải biết chính xac tên driver của máy bạn và làm sao bạn biết dc không lẽ bạn cho máy dò từ sáng đến chiều ah

than_hanh2011

Nguyên văn bởi phuyen89

Bạn dùng laptop hiệu gì, model gì? Ghi rõ ra mình tìm giúp bạn

Thân,

Các chủ đề có liên quan khác