Những phần mềm hữu ích cho dân kinh tế, bán hàng...
Nội quy chuyên mục: Những phần mềm hữu ích cho người làm kế toán, tài chính ngân hàng
By uyenchuongsgn

chào cả nhà!

em mới vào nghề chưa làm báo cáo thuế thực tế bao giờ mong các bạn hướng dẫn e làm báo cáo thuế với ạ. Cho e hỏi là khi lập báo cáo thuế thì các bước lập như thế nào và cần những chứng từ và hóa đơn hợp lệ nào, những hóa đơn nào không được phép dùng để lập báo cáo thuế. Em Thank nhìu ạ!

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By ninhadidas

Bạn muốn lập tờ khai thuế GTGT hằng tháng thì bạn phải căn cứ trên các hoá đơn GTGT đầu ra phát sinh trong tháng và hoá đơn đầu vào phát sinh trong vòng 6 tháng (tính đến thời (gian) điểm bạn kê khai) .Bạn dùng phần mềm kê khai thuế HTKK 2.5.3 dể kê khai.Nếu bạn muốn rõ hơn thì cho địa chỉ mail mình gởi tài liệu chỉ dẫn sang cho mà tham khảo
Blog Tâm sự:
  • Cuộc sống thiếu tiền khiến tôi mất cảm xúc khi ở bên chồng | 01:05 ...
  • Bị ghẻ lạnh sau khi tôi trao cái ngàn vàng cho anh | 12:05 ...
  • Cô gái tôi yêu nói có thể vì tiền mà đi khách | 11:05 ...
  • Tôi vô sinh nhưng đã để vợ mình cô đơn cùng cực | 11:05 ...
  • Có nên đánh cược với hôn nhân | 12:05 ...
  • 3 lần sinh con là 3 lần chồng ngoại tình | 11:05 ...
By jinxexykixx

Nguyên văn bởi beyeuphuong

Bạn muốn lập tờ khai thuế GTGT hằng tháng thì bạn phải căn cứ trên các hoá đơn GTGT đầu ra phát sinh trong tháng và hoá đơn đầu vào phát sinh trong vòng 6 tháng (tính đến thời (gian) điểm bạn kê khai) .Bạn dùng phần mềm kê khai thuế HTKK 2.5.3 dể kê khai.Nếu bạn muốn rõ hơn thì cho địa chỉ mail mình gởi tài liệu chỉ dẫn sang cho mà tham khảo

Giờ lên 2.5.4 rồi bạn ơi.

---------- Post added at 10:05 Phần mềm ---------- Previous post was at 10:02 Phần mềm ----------

Nguyên văn bởi nhucay

chào cả nhà!

em mới vào nghề chưa làm báo cáo thuế thực tế bao giờ mong các bạn hướng dẫn e làm báo cáo thuế với ạ. Cho e hỏi là khi lập báo cáo thuế thì các bước lập như thế nào và cần những chứng từ và hóa đơn hợp lệ nào, những hóa đơn nào không được phép dùng để lập báo cáo thuế. Em Thank nhìu ạ!

ban down phần mềm HTKK về,rồi cài ra máy.

Hàng tháng tập hợp HD đầu ra, đầu vào ( chỉ những HD đủ điều kiện theo pháp luật nhé). kê khai vào bảng kê mua vào và bán ra.

Hàng quý bạn kê khai vào tờ thuế TNDN tạm tính.

Ngoài ra còn thuế TNCN,

không khó lắm đâu bạn ak,quan trọng là làm đúng luật là oke,

chúc thành công.
By no1_kem

hix,năm ngoái mới vào nghê,mình cũng bị bối rối như bạn đấy.nhưng bạn cứ dowm phần mềm 2.5.4 về làm thư đi,có j thắc mắc lại hỏi típ chứ giờ chỉ cách làm thì cũng chỉ vỡ ra được phần nào đó thôi,quan trọng là bạn phải nhớ nộp theo mẫu nào,và khi nào phai nộp mẫu đó thôi.có j thì cứ post câu hỏi cụ thê lên để tất cả người cùng giúp đỡ.
By tran_du

mình cũng mới vào ngề nè,chỉ cho mình cách KK thuế với?mình cũng đang tìm hiểu,à mà máy cái bảng kê đầu ra đầu vào mình nhập ở file ecxecl ,nhưng khi vào PMHTKK thì mình k kết xuất được?cho mình hỏi file mà kết xuất ở ngoài thì phải ntn?mail của mình nè:[email protected]
By sweet_candy_108

Thank các bạn nhìu ạ! cho e hỏi là, nếu kkhai xong mà nhà không có máy in thì mang ra hàng in thế nào được ạ, nếu mà kết xuất thì sẽ không có mã vạch đúng không ạ?làm thế nào để mang ra hàng in vẫn có mã vạch được ạ?
By hilly_cheryl22444

Nguyên văn bởi nhucay

Thank các bạn nhìu ạ! cho e hỏi là, nếu kkhai xong mà nhà không có máy in thì mang ra hàng in thế nào được ạ, nếu mà kết xuất thì sẽ không có mã vạch đúng không ạ?làm thế nào để mang ra hàng in vẫn có mã vạch được ạ?

Bạn kết xuất ra file PDF sẽ có mã vạch. và mang ra quán in bình thường.
By vuthanhluan_vt

Nguyên văn bởi beyeuphuong

Bạn gửi thêm cho mình nữa nha, Email của mình là: [email protected]

Thank bạn nhiều!
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online