nhvkhanh1989

tui và em chia tay rồi ! em là một cô gái tốt, rất đẹp và dịu dàng. Tuy rất nhiều bạn bè nói tui bỏ em là ngốc, nhưng tui vẫn chia tay, cho dù tui cũng không nỡ.

Ngày thứ nhất : Em không chịu dậy, lấy chăn trùm kín người, trong ký túc xá không ai dám an ủi em. Em hôm nay không ăn cơm, đánh răng rửa mặt cũng không làm. Buổi tối, lúc đi ngủ, tui nghe thấy em khóc ở trong chăn.

Ngày thứ hai : Hôm nay , em vừa ăn cơm, là bạn trong ký túc xá làm cho em ăn, quầng mắt em đỏ ngầu. tui luôn nói em là con ma thích khóc nhè, mỗi lần mở miệng em đều phủ nhận.

Ngày thứ ba : Hôm nay em rất đẹp ... đi vào bar và uống rất nhiều rượu, hơn nữa còn dùng ánh mắt hút hồn đảo quanh một lượt khiến rất nhiều người phải thốt lên " cô gái, cô rất đẹp". Em uống rất nhiều, đến lúc có một người đàn ông đáng tuổi cha nói với em " Cô gái, anh đưa em về nhà nhé" em cầm chén rượu trong tay hất tất cả vào mặt ông ta. Cái thằng cha đáng chết dơ tay lên định đánh , đám phục vụ liền chạy đến cứu em. tui biết tất cả, tui đang ở một góc khuất của quán bar theo dõi.

Ngày thứ tư : hôm nay em dậy rất sớm, tất bật cả một buổi sáng, sau đó vào nhà tắm rất lâu, lúc các bạn cùngphòng chốngđẩy cửa vào đều kinh ngạc kêu lên : Sạch sẽ thế.

Ngày thứ năm : Em vừa đi học lại, thật ra em học rất giỏi, nhưng từ khi bị tui ảnh hưởng thành tích em có kém đi chút ít. Thế cũng tốt, thay đổi sự chú ý đi một chút thì hồi phục cũng nhanh hơn.

Ba tháng sau .... Em làm chủ tịch hội sinh viên, em càng ngày càng giỏi, cũng sáng sủa ra không ít, cũng sắp thi rồi.

Một năm sau ... Bên cạnh em có rất nhiều đàn ông, nhiều người đẹp trai hơn tôi, tốt hơn tui nhưng căn bản em không để ý tới. Em và người đó quan hệ rất tốt. Em chỉ coi người đó là anh, thế nhưng lời nói ra thì không giữ được lâu.

Ba năm sau ... Em sắp kết hôn rồi, chú rể là người đó. Em đang ngồi viết thiếp mời, một cái, hai cái, ba cái ... viết đến cái thứ mười hai thì em bật khóc, gục xuống bàn, nước mắt rơi mà không thể dừng lại. tui từ trên nhìn thử, tên chú rể trên tất cả thiếp mời ... đều là tên tôi.

tui cũng rất muốn khóc, nhưng hồn ma thì không thể khóc, tui không có nước mắt.

Ba năm trước : tui đang đi trên đường thì gặp tai nạn, trên tay cầm chiếc bánh ga tô mua tặng sinh nhật cho em.

Kelvin

Nguyên văn bởi Quytocdai85

Hay nhưng buồn

Đúng là bi kịch một chuyện tình!

Hix nhưng đọc hoa cả mắt, chữ chói quá

turtlegirl_241

Làm phép cho em quên hết về ký ức,

Hịc hịc. Khăn đâu, má ơi, khăn đâu cho con mượn. Hịc hịc ................

ghet_chua_kia

Nguyên văn bởi Love You

Làm phép cho em quên hết về ký ức,

Hịc hịc. Khăn đâu, má ơi, khăn đâu cho con mượn. Hịc hịc ................

Khăn nè kon iu vấu

Daron

Nguyên văn bởi Linh_suchuoi

Khăn nè kon iu vấu

Đi ra. Chui chui đâu vô đây? Đi ra,

giamdocnhamoi

Nguyên văn bởi jolieszhang

Đúng là bi kịch một chuyện tình!

Hix nhưng đọc hoa cả mắt, chữ chói quá

Khi post bài thì trời vừa tạnh mưa => Có cầu vòng lên cố mất công ngồi làm bảy màu ấy mà!

Các chủ đề có liên quan khác