Những phần mềm hữu ích cho dân kinh tế, bán hàng...
Nội quy chuyên mục: Những phần mềm hữu ích cho người làm kế toán, tài chính ngân hàng
By hanhphuc.72611
#294840

Cty mình có 1 người đóng được 2 tháng với mức lương 2.000.000, vừa rồi người đó nằm viện 1 tuần, vậy sẽ nhận được trợ cấp khoảng bao nhiêu ? Xin chỉ cho mình cách tính. Và khoản trợ cấp này được nhận trực tiếp tại cơ quan BH hay sẽ chuyển vào tài khoản của người đó.


Mình xin Thank !

Lưu ý khi sử dụng

- Gặp Link download hỏng, hãy đăng trả lời (yêu cầu link download mới), Các MOD sẽ cập nhật link sớm nhất
- Tìm kiếm trước khi đăng bài mới

Chủ đề liên quan:
By comub_myblog
#294870

Trường hợp này mình cũng chưa gặp:


-Vì trước trợ cấp BH thì lấy mức lương cơ bản của 6th liền kề cộng lại chia cho 6


-Nó có cách tính mà bạn ,bạn sử dụng mẩu c 66-a .Lấy mức lương x số ngày nghỉ x 75%


-Số trước này BH sẽ trả nhưng cty bạn có trích lại 2% BH giữ lại cty.bạn sẽ lấy trước giữ lại đó trả cho người lao động,nếu không đủ thì Bh sẽ chuyển thêm trước về cho cty bạn
Blog Tâm sự:
  • Phát hiện vợ sắp cưới từng cặp bồ khi còn sống với chồng cũ | 02:06 ...
  • Từng muốn tự tử để người thân được hưởng tiền bảo hiểm | 12:06 ...
  • Tôi chấp nhận làm vợ hai của người đàn ông hơn mình 20 tuổi | 01:06 ...
  • Mong em cho anh thêm cơ hội từ bỏ bia rượu | 01:06 ...
  • Vợ muốn ly hôn vì đã ngoại tình một thời gian với đồng nghiệp | 02:06 ...
  • Gia đình chồng có truyền thống phụ nữ phải làm mọi việc nhà | 12:06 ...
By Egan
#294913













Nguyên văn bởi esther_chang





Cty mình có 1 người đóng được 2 tháng với mức lương 2.000.000, vừa rồi người đó nằm viện 1 tuần, vậy sẽ nhận được trợ cấp khoảng bao nhiêu ? Xin chỉ cho mình cách tính. Và khoản trợ cấp này được nhận trực tiếp tại cơ quan BH hay sẽ chuyển vào tài khoản của người đó.


Mình xin Thank !







Điều 25. Mức hưởng chế độ ốm đau


1. Người lao động hưởng chế độ ốm đau theo quy định tại khoản 1, điểm a khoản 2 Điều 23 và Điều 24 của Luật này thì mức hưởng bằng 75% mức trước lương, trước công đóng bảo hiểm xã hội của tháng liền kề trước khi nghỉ việc.


2. Người lao động hưởng tiếp chế độ ốm đau quy định tại điểm b khoản 2 Điều 23 của Luật này thì mức hưởng được quy định như sau:


a) Bằng 65% mức trước lương, trước công đóng bảo hiểm xã hội của tháng liền kề trước khi nghỉ chuyện nếu vừa đóng bảo hiểm xã hội từ đủ ba mươi năm trở lên;


b) Bằng 55% mức trước lương, trước công đóng bảo hiểm xã hội của tháng liền kề trước khi nghỉ chuyện nếu vừa đóng bảo hiểm xã hội từ đủ mười lăm năm đến dưới ba mươi năm;


c) Bằng 45% mức trước lương, trước công đóng bảo hiểm xã hội của tháng liền kề trước khi nghỉ chuyện nếu vừa đóng bảo hiểm xã hội dưới mười lăm năm.
Kết nối đề xuất:
Đọc Truyện online