Rosselyn

Hàng tồn kho - Quản lý nhập xuất tồn là một vấn đề khá nhức đầu với dân nhà kế chúng mình
Vậy nên,tui vừa làm thử một phần mềm Quản lý Nhập - Xuất - Tồn trên exel khá đơn giản và dễ sử dụng
Kiến thức exel của tui vẫn còn hơi "lùn" vậy nên mong nhận được sự đóng góp của các MEM!
Các MEM down về tham khảo nhé!

LInk download mới update:
File excel Nhập xuất tồn, công nợ, chi phí nvl.

somido2100

chị ơi! em thao tác như vậy nhưng nó báo là tập tin liên kết không hợp lệ mà

vậy phải làm sao

giahung2542

Thank Quỳnh nha, nhờ phần mềm này mình quản lý tốt về phần hàng hóa lắm. Thanks !

nhox_bjnh

uh mình có down được, ai kh dơn được là do chưa xử lí trên exel đó

mở một exel ra và vào tool kích vào security chọn medium sau đó tắt exel

và tải về là ok mình làm rùi,

afjf_sgwgwg

mình đang load về dùng thử đang dùng phần mềm mình làm từ A-Z luôn cũng mệt có cái này chắc đưa cho mấy đứa nhỏ hưỡng dẫn qua qua chắc nó sẽ giúp mình được nhiều nhiều đây Thanks Quynh Nhiều nha.

nguyen_ductinh

Hehe, Thank các pác vừa wan tâm Phần mềm nè của Quỳnh, còn vấn đề rì thắc mắc trong quá trình sử dụng nó Quỳnh xin hướng dẫn.

Pác nào siêu exel cho Q xin vài đề xuất hay ho để Q trả thiện nó hơn nhé,keke....

Alberto

Theo mình nghĩ số thứ tự bạn cần j fải xài công thức, trong excel khi mình đánh số 1,2 rùi mình kéo cũng được mà, àh còn sổ Nhật kí nhập xuất bạn có thể insert thêm cột để ghi số lượng nhập riêng, số lượng xuất riêng, trị giá nhập, đơn giá xuất và trị giá xuất riêng, lúc đó ta làm công thức sẽ dễ hơn.(số lượng nhập, SL xuất và trị giá nhập thì mình fải tự ghi, còn đơn giá xuất và trị giá xuất thì mình xài công thức).

Bạn có thể bỏ cột Nợ, Có ở bảng Nhật kí nhập xuất cũng được, rùi ở bên bảng Tổng hợp nhập xuất tồn hàng hoá mình có thể xài công thức sau: Ô số lượng = sumif(bạn kéo cột mã hàng ở Nhật kí nhập xuất ->cố định, mã hàng đầu tiên ở bảng Tổng hợp NXT hàng hoá, kéo cột số lượng ở bảng Nhật kí nhập xuất ->cố định) rùi enter. Trị giá nhập cũng tương tự, mình thấy công thức bạn cũng tương tự nhưng tại bạn ghi TK Nợ, TK có bên Nhật Kí nhập xuất nên cthức dài hơn.

Bạn nên thêm cột kiểm tra và tồn kho bên cạnh của bảng Nhật kí nhập xuất để khi ta dễ kiểm tra hàng tồn còn bao nhiêu, khi mình xuất nó sẽ phù hợp hơn, tránh tình trạng xuất quá hàng trong kho.

Àh mình hơi thắc mắc là tại sao có thể nhập xuất cùng 1 lúc, làm như vậy mình có thể kiểm tra được hàng của mình ko.

meocon_932001

thank for the soft. Anh Tuế Hải Phòng đây dạo nay công chuyện có bận không em? bon anh thi chẳng có lúc nào rảnh được. găp nhau online noi chuyen nhiều nhe

Frans

trời ơi, vậy có theo phương pháp bình quân gia quyền k? cho xin với, ......

ngoc_ngoc198701

Có ai có phần mềm tổng hợp nhập xuất tồn theo phương pháp nhập trước xuất trước không cho mình với.

Mình tải phàn mềm này nhưng không dược, không hiểu sao cứ bị báo lỗi là không liên kết được tập tin. Ai tải rồi thì chỉ dẫn hộ mình cái nhé. Thank nhiều.

cho em hỏi tý công ty em có nhiều mặt hàng muốn kiểm tra bất kỳ mặt hàng đó còn hay hết em không thế dò thủ công được, em muốn dùng phần mềm nào tra được hàng hoá tồn dễ vậy có phân mềm nào đáp ứng được điều đó không ,ai có thể chỉ cho em trang nao tai dược không ạ

chip_pro_95

Thank Quynh nha, Phần mềm cua ban rat huu ich voi minh do. Nhung chi co dieu moi lan muon mo sang 1 file khac lai fai vao main, co cach nao tien hon ko

Fridolf

thanks!

Đã giúp thì giúp cho trót di nha!

mật khẩu và tên người sử dụng là gì vậy?

Mình đang cần gấp để sử dụng đó!

Thank Quynh truoc nha!

Các chủ đề có liên quan khác