p3kut3_jub0ypr0

Cụ thể là như thế này: Mình có 2 table được liên kết 1-n ở trường soso. Mình làm ra (tạo) 1 form lọc dữ liệu từ nguồn table1, sau khi kết quả lọc được ở Subform của table1 thì append Query trường soso sang table2 ? Các cao thủ giúp làm ra (tạo) nút lệnh để thêm trường soso từ table1 sang table2 tương tự như lệnh copy ấy. Thank tất cả tất cả người. Chúc ban quản trị diễn đàn và các anh em thành viên có 1 sức khỏe và hạnh phúc!

Beornheard

Xin Thank haquocquan, bạn vừa hiểu bài của mình rồi đấy. Xong ở đây đòi hỏi vừa gõ cho từng người, lại vừa có các ủy nhiệm nữa cơ. nên mình mới phải làm như vậy. có thể giúp mình và gửi lại bài đó được không? xin cảm ơn!

Kelby

Số phiếu và tên người nhận bạn đặt trên MAINFORM, số sổ bạn gõ vào từng record trên subform.Mình thấy không hợp lý: Một số phiếu, một tên người nhận nhưng rất nhiều số sổ. Bạn ủy nhiệm cho một người nhận để người đó phát trước cho những người có số sổ?

Theo mình:

Bạn đặt số phiếu tự động tăng (không phải gõ), người nhận do subform chọn cùng từ table_nguon, trên MAINFORM bạn chỉ đặt cbomaxa thôi, khi gõ số sổ, số trước xong, bạn lưu vào tablechi.

Oliverios

Theo như bạn nói làm ra (tạo) 1 Form lọc dữ liệu từ table1 và Subform của Form sẽ lấy dữ liệu từ đâu.Thế phải có 3 bảng chứ nhỉ.

Chả hiểu kiểu dữ liệu của bạn,tóm lại dùng append Query với điều kiện lấy từ textbox trên Form lọc table1 thôi.

midu_hamhamkute

Bạn code cho nút lệnh như sau:

Private Sub Command0_Click()

Dim st As String

st = "INSERT INTO table2 ( [SoSo] ) SELECT table1.SoSo FROM table1 WHERE ((([table1].[SoSo])=1));"

DoCmd.SetWarnings False

DoCmd.RunSQL st

DoCmd.SetWarnings True

End Sub

p3kut3_jub0ypr0

Mình vừa làm được trong Mainform kết nối với Subform rồi. Chỉ cần đánh số phiếu và tên người nhận vào, sau đó đánh số sổ vào cột số sổ trong Subform vi dụ như 00012 hay 00053 là toàn bộ thông tin người đó được cập nhật vào các trường còn lại, nhưng chỉ thực hiện được cho từng người thôi, nhưng ý của mình là sử dụng mã xã ở trên Mainform để lọc những người có trong xã đó, sau đó add riêng cột số sổ của những người thuộc xã đó vào Subform, cái này mình chưa làm được mong các cao thủ giúp đỡ.

Các chủ đề có liên quan khác